หัวข้อ: เงิน 7.6 หมื่น ล้านบาท มีขนาดสูงใหญ่ น้ำหนักเท่าไรคะ

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197

เงิน 7.6 หมื่น ล้านบาท มีขนาดสูงใหญ่ น้ำหนักเท่าไรคะ

เงิน 7.6 หมื่น ล้านบาท มีขนาดสูงใหญ่ น้ำหนักเท่าไร (ใบละ 1,000 บาท)

อยากทราบจริงๆๆ นะคะ

เคยอ่านพบความคิดเห็นบางความคิดเห็นบอกว่า

ความคิดเห็นที่ 1

เอาธนบัตร ราคา1,000 บาท มาปูต่อกับ
    ใช้ พื้นที่ ประมาณ 365 ไร่
    ถ้าเอามาเรียงซ้อนกัน กองเดียว สูง 15 กิโลเมตร
    หรือ ถ้าเอามาอัดในถังน้ำ สี่เหลี่ยม ขนาด 1 คิว( 1ตัน )

ความคิดเห็นที่ 2

แบ๊งค์ 1,000 บาท 1,000 ใบ (1 ล้านบาท) หนัก 1 กิโลกรัม
    ฉะนั้น 76,000 ล้านบาทจะหนัก 76,000 กิโลกรัม
    รถกระบะคันนึงหนักประมาณ 1,000 กิโลกรัม
    เงิน 7.6 หมื่นล้านบาทจะหนักเท่ารถกระบะ 76 คันโดยประมาณครับ

ต้องใช้ 117,040 ใบ
    (หนึ่งแสน หนึ่งหมื่น เจ็ดพัน สี่สิบ ใบ )!ครับผม

อิสระ เสรี เสมอภาค

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    กะทู้นี้คุ้นๆ...ชว่งนี่กำลังดัง เรื่องเงินเงิน 7.6 หมื่น ล้านบาท ...

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    โฮะๆ ใครจะเรียงก็เรียงไป

แม็กกี้จะไม่เสียเวลาล่ะนะ ขอเอาไปช้อปก่อนเลยจ้า เอิ๊กๆ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ผู้ก่อการรัก
    โฮะๆ ใครจะเรียงก็เรียงไป

แม็กกี้จะไม่เสียเวลาล่ะนะ ขอเอาไปช้อปก่อนเลยจ้า เอิ๊กๆ
    สิไปช้อปแถวได๋หล่ะครับสิ่ได้ไปดักรอ..ผู้ก่อการฯ
    โรงเกลือหรือปอยเปต
    c06:

กีระนันต์
    Guest
    7.6หมื่นล้านหนักท่อได๋บ้อ บอกได้เลย หนักใจแฮงตั่ว จังได๋สิไปเอาเงินเพิ่น

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    ป๊าดดดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆหลายปานนั้น ถ้าได้หลายปานนั้นขั่นผมมีเมียสิยกไห้เมียเบิ๊ดครับผม.....
    ไห้เลาหัวใจวายตายแล้วหาคนใหม่55555555555 คือบ่ๆ

ร่วมกิจกรรมนำความรู้ สัญลักษณ์ของ เซียนเมา
    บ่จักละเด้อครับเอ้ย...
    แนวบ่เคยมีหลายปานนั้นเนาะ ได้ใบละพันจัก ร้อยโล กะพอแล้วขะน้อย

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ครูโนช
    ผมมักสโลแกน ของอ้ายคนตระการครับ
    บ่อรวยแต่อยู่อย่างรวย บ่อมีมื่อรวย ...
    บ่อจนแต่อยู่อย่างจน บ่อมีมื่อจน .....

นี่ล่ะสุดยอด

Tags for this Thread