ถึง คนดีที่คิดถึง

วันนี้ตอนเช้าฉันก็ยังสดชื่นดีจ้า แต่พอตกบ่ายมาทำไมนะฉันถึงรู้สึกเศร้าจัง ไม่รู้เพราะเหตุอันใด อยู่ ๆ มันก็เศร้ามาทันที ฉันเลยเอื้อมหยิบหนังสือเล่มหนึ่งขึ้นมาจ้า เจอเรื่อง "ความสุขอยู่แค่เอื้อม" เนื้อหาเป็นไงยังไม่อ่านได้เลยจ้า แต่อยากบันทึกไดอารี่ที่รัก ด้วยชื่อนี้จ้า ว่า "ความสุขอยู่แค่เอื้อม" มันคงเป็นอะไรก็ได้ทีทำให้เรายิ้มได้ บางเรื่องมันอาจจะเป็นเรื่องที่บางคนมองข้าม แต่สำหรับฉันแล้ว ไม่ใช่เลย แค่เพียงเรื่องเล็กฉันก็มีสุขได้ สุขจากการได้บันทึกไดอารี่ สุขได้จากการได้นึกถึงคนดี สุขจากการได้ยินคำชม หรือ สุขอีกมากมายซึ่งหาได้ไม่ยากเลยน้อ แต่ทุกคนมองข้ามสุขอันนี้ไป

และอีกสิ่งหนึ่งจ้า ที่ทำให้สุขเมื่อได้ยินคือเสียงหัวเราะของคนดี หัวเราะได้สะใจมากเลยจ้า เวลาที่คนดีสะใจ หรือพอใจ อะไรสักอย่าง พอยินเสียงหัวเราะนี่ทีไรมันทำให้ฉันมีความสุขและหัวเราะไปด้วยทุกทีเลยจ้า ความสุขอยู่แค่เอื้อม

คิดถึงเสมอ

มุมหนึ่งของความคิดถึง

15 มกราคม 2553

13.37 น.