หัวข้อ: มหัศจรรย์งานพาแลง

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

มหัศจรรย์งานพาแลง

เมื่อวันที่ ๘ มีนาคม ๒๕๕๑ ผมได้ไปงานพาแลงครั้งที่ ๑ ด้วยความไม่ค่อยเต็มใจนัก ผมรู้จักเพียงคนตระการเท่านั้น ซึ่งคนตระการก็บอกกับผมว่า "น้าครับผมสมัครไม่ถึงอาทิตย์และน้าสมัครหรือยัง" ผมอ้ำอึ้งอยู่สักพัก "เอ๊ะ เราแก่ขนาดนั้นเชียวหรือเนี่ย" ผมบอกคนตระการไปว่า ผมยังไม่สมัครครับ แต่ผมมาเป็นเพื่อนภรรยาของผม พลางผมก็ชี้ไปที่หล่อนคนนั้น

หลังจากนั้นคนตระการนัดผมทานข้าวแบบสองต่อสอง ผมรู้สึกตื่นเต้นมาก เรานั่งคุยกันสองคนแบบคุณทีผมที คนตระการขับรถมาส่งผมหน้าที่ทำงาน ผมเดินเข้าบ้านพัก เอ๊ะ วันนี้ทำไมรู้สึกว่าระยะทางมันไกลกว่าปกติน้อ ฮ่า ๆ ๆ (เอ๊ะ ไปกินข้าวกันยังไง ฮ่า ๆ ๆ)

จากวันนั้นถึงวันนี้มิตรภาพได้แผ่วงกว้างออกไปเป็นทวีคูณ เพราะคนตระการเองก็รู้จักคนเยอะ ผมเองก็สมัครเป็นสมาชิกและตั้งกระทู้ถึงความรู้สึกที่ได้ไปงานพาแลง ๑ ในฐานะสมาชิกใหม่ ผมได้ถ่ายทอดถึงรู้สึก และความมหัศจรรย์ของเว็บบ้านมหาแห่งนี้ ที่นำพาผู้คนที่ไม่รู้จักกัน มารวมกันได้ ซึ่งเริ่มมีคนรู้จักผมมากขึ้น

งานพาแลง ๒ อาจกล่าวได้ว่าครึ่งต่อครึ่งในงานวันนั้น เป็นผลพวงจากงานพาแลง ๑ ที่เราสร้างมิตรภาพที่ดีต่อกัน ขยายวงกว้างออกไป น้อง ๆ หลายคนเริ่มมีคนรู้จักมากขึ้น ภาพแห่งความประทับใจที่ผมเห็นหลายคนโผเข้ากอดกัน ผมเห็นหลายคนร้องไห้ดีใจที่เราได้มาพบกัน ซึ่งมันเหมือนกับความฝันที่ไม่น่าจะเป็นไปได้ในโลกไซเบอร์แห่งนี้ ที่หลายคนคิดว่ามันเป็นแค่ตัวหนังสือ

ผมเก็บเอาความทรงจำแห่งความประทับใจนี้มา ๑ ปีเต็ม เพื่อรอวันนี้ครับ รอที่จะได้เห็นภาพบรรยากาศแห่งความประทับใจที่จะเกิดขึ้นอีกครั้ง ในวันที่ ๑๓ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๓ นี้ ที่นวนคร ถ้ามีโอกาสผมอยากให้พวกเราไปสัมผัสด้วยตัวเอง แล้วท่านจะได้รู้ว่าในโลกไซเบอร์อย่างบ้านมหาดอทคอมแห่งนี้ มีสิ่งที่มหัศจรรย์ที่เหลือเชื่อจริง ๆ ครับ และสิ่งที่ท่านกังวลใจว่าไม่รู้จะพูดกับใคร ท่านนั่งสักพักท่านจะบอกว่า ไม่รู้ว่าใครเป็นใคร ฮ่า ๆ ๆ ๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 27-01-2010 at 11:16.

Miss Papaya
    ศิลปิน นักแสดง
    แม่ครัวบ้านมหา
    สัญลักษณ์ของ สาวผู้ฮ้าย

ความทรงจำงานพาแลง

หน่อยเก็บไว้ตลอดคือกันจ้า อ้ายพล

ไปฮอด หย่าวไส มักฮุงก่อนหมู่เลย

อยากแต่แนวกิน แม่ครัวกะด่ายอิอิ

เรื่องม่วนเป็นบาดๆๆๆๆ คาแต่ตำหมากฮุง ออกฮ้อนมือเหมิดคืนฮิ้วๆ

จักไผ่เป็นไผ่แน ถ้าน้องๆๆ พี่ๆๆ บ่มาทัก คือซิบ่ได้รู้จักไผ่ดอกว่า

อยู่แต่หลังบ้าน มาหน้าบ้านเป็นบาดๆๆๆ ขึ้นฮ้องเพลง อยู่สองเพลง

แล้วกะเพลงคู่ กับอ้ายโป้ยก่าย เว้าแล้ว เพิ่นไปไสหือ คือบ่เห็นเพิ่น

เข้ามาบ้านมหาเลย อยากบอกว่าคิดฮอดเด้อจ้า อ้ายโป้ยก่าย
    :b-b เมรีขี้เมา :b-b

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    อยากไปอยู่คือกันหล่ะหมอเอ๊ยแต่ยังบ่มีวาสนา
    "คิดฮอดแต่ย้านกอดบ่หุ่ม"
    5555
    :em01)

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ bnserver
    อยากไปเหมือนกันครับ แต่ก็กลัวทำตัวไม่ถูกครับผม

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย
    .ตั้งตารอวันที่ 13 คือกันครับ บอกบ่ถืกว่ารู้สึกจังได๋..

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    อยากไปแฮงครับผมแต่กะไกลสาเหลือเกินพงอยู่สมุทรปราการผุนคนละฝั่งเลยครับอ้ายพล
    แล้วกะมีแต่มอไซ คึดยากเวลากลับครับผม555

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    อยากไปคือกันครับอ้ายแต่ติดงานแต่งงานน้องชาย วันที่ 14 แหม๋ เสียดายอีหลีอยากไปเห็นอ้ายพล อ้ายบ่าวคนเดิม ว่าเพิ่นสิย้อน คือในฮูปบ่tim:tim:

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    วันนั่นที่ฉันรอ 13 กพ.53 บ้านมหาพาแลง ร้านซุปเปอร์อิสาน นวนครซิตี้เด้อๆๆๆๆ
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    อยากให้ถึงวันที่ 13 กพ. ไวๆ จังเลยจ้า

คึดฮอดทุกๆ คน เลยน๊า

" ให้คุยนำแนเด้อ น้าพล 5555 "
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ปีละเทือเด้อ สิได้พ้อหน้ากัน บ่คือซุมข่อยเด้ พ้อกันเกือบซูมื่อ เอ้าหย่าวววววว

Tags for this Thread