หัวข้อ: คิดได้ไง

กระพริบตา คิดได้ไง

คิดได้ไง

:heart:คิดได้ไงที่จะทิ้งกันไป
    รู้ใช่ไหมว่ามันเจ็บนักหนา
    เมื่อไปแล้วไม่ต้องหวนมา
    ให้เห็นหน้าขอให้จบกันที :heart:

คิดได้ไง

คิดได้ไง - สามมาด เมกะเดนซ์

ถามสักคำเธอคิดได้อย่างไง
    คิดนอกใจคนที่รักเธอนักหนา
    ลืมความรักความหลังที่สร้างกันมา
    ฉีกสัญญาทิ้งไปอย่างไม่ไยดี

ใช้สมองส่วนไหนคิดนอกใจฉัน
    เราจบกันทำไมพูดง่ายอย่างนี้
    เขาคนนั้นคงเป็นคนหน้าตาดี
    เธอก็เลยหาทางเขี่ยฉันทิ้งไป

*ฉันรักเธอให้เธอหมดทั้งหัวใจ
    อยากถามทำไม ๆ เธอนอกใจฉัน
    ทำไมเธอนอกใจฉัน
    ทำไมเธอนอกใจฉันฮือ ๆๆๆ

ยัง งง ๆ ว่าโดนเธอทิ้งได้ไง
    ทั้งที่ใจรักเธอมากมายอย่างนี้
    เลิกกันนะ ง่าย ๆ สั้น ๆ เจ็บดี
    ถามหน่อยสิว่าเธอคิดได้อย่างไง

ซ้ำ *

ใช้สมองส่วนไหนคิดนอกใจฉัน

[4SHARED]http://www.google.co.th/embed/78062439/1861bb9b[/4SHARED]

ขอบคุณดอกไม้สวยจาก อินเตอร์เน็ตจ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ขอโทษที่คิดถึง...เด็กดื้อ; 20-12-2010 at 06:00.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ลูกสาวที่ราบสูง

ธรรมะเฮฮาสวัสดียามเช้าเจ้าค่ะ สดใสเจ้าค่ะ
    น๊านดิเจ้าค่ะคิดได้ไง..คนอะไร น่ารักจัง ลัลลา
    เพลงเพราะมากๆเลยเจ้าค่ะ
    น้ำรินเอาเสียงใส่ให้นะเจ้าค่ะ
    อืมคงใช่สมองส่วน.......ลัลลา...
    กำลังใจเจ้าค่ะ

:heart::heart::heart:
    [RADIO]http://www.freewebtown.com/wara_one/library/audio/Khit_Dai_Ngai.mp3[/RADIO]

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มุมหนึ่งของความคิดถึง
    บล็อก
    22
    จะลืมเด็กดื้อได้ไง

ก้อหัวใจมอบให้ทั้งดวง

มีแต่ใจที่แสนเป็นห่วง

ไม่หลอกลวงคิดถึงเด็กดื้อทุกวัน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ลูกสาวที่ราบสูง
    ไม่ลืมเจ้าค่ะเด็กดื้ออยู่ในหัวใจตลอดเวลาลืมได้ไงเจ้าค่ะ ลัลลา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ลูกสาวที่ราบสูง; 28-01-2010 at 21:29.

ขอบคุณน้ำรินที่เอาเพลงมาลงให้นะคะ จุ๊บ ๆๆ ค่ะ ลันลา

ความเยือกเย็น

ฉันรักเธอเธอก็รู้ใช่ไหม
    แต่เหตุใดถึงทิ้งกันไป
    รู้ทั้งรู้ว่าทุกห้องหัวใจ
    มอบรักไว้ให้เธอไม่เปลี่ยนแปลง

ฉันบอกว่าดวงใจฉันนั้นมีรัก
    อยากรู้นักว่าจะรักกันนานแค่ไหน
    เธอมีฉันคนเดียวหรือเธอยังมีใคร
    อยากรู้นักว่าหัวใจของเธอมีกี่ดวง

ที่ฉันถามว่าไม่ใช่ว่าฉันหึง
    ที่ฉันพูดถึงใช่ว่าฉันนั้นหวง(หวงนิดๆๆคริกๆๆ)
    ที่เธอพูดมันจริงหรือหลอกลวง
    แล้วที่ควงทุกวันนั้นคือใคร

กระพริบตา

:heart:อยากถามทุกวันว่าคิดถึงกันไหม
    อยากแน่ใจเธอว่ายังมีฉันอยู่เสมอ
    อยากบอกให้เธอรู้ว่าคิดถึงเธอ
    คิดถึงเสมอไม่เคยเปลี่ยนแปลง
    :heart:

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มุมหนึ่งของความคิดถึง
    บล็อก
    22
    คิดถึงเด็กดื้ออีหลีบ่ตั้ว

ไม่ได้มั่วนะว่าคิดถึง

แค่คิดถึงมากกว่านิดหนึ่ง

แค่นี้ก็ซึ้งใจนะเด็กดื้อคนดี

Tags for this Thread