หัวข้อ: อยากเป็นคนรัก ไม่อยากเป็นชู้

ศิลปิน นักแสดง
    นางไหขวัญใจบ้านมหา
    สัญลักษณ์ของ chutimol

อยากเป็นคนรัก ไม่อยากเป็นชู้

บางครั้งความรักก็ทำให้คนมีความสุข และบางครั้งความรักก็ทำให้เราทุกข์ได้เหมือนกัน
    แล้วการที่เราได้รักใครสักคนหนึ่ง..ซึ่งคนๆนั้นมีเจ้าของแล้ว...เราควรทำอย่างไงดี

เวลาไม่ได้ทำให้เราลืมใครบางคนที่เรารัก.....
    แต่เวลาจะทำให้คิดถึงคนคนนั้นโดยไม่รู้สึกเจ็บ..

ทำไมเขาถึงไม่บอกเราว่ามีแฟนแล้วตั้งแต่ตอนแรกที่เรารู้จักกัน....
    ทำให้เรารักแล้วก็มาควงคนนั้นให้เราเห็น..รู้ไหมเราเจ็บปวดและทรมานเหลือเกิน.

เพลง อยากเป็นคนรัก ไม่อยากเป็นชู้

แฟนของใครโทรมา ฝากน้ำตาไว้ที่แก้มของฉัน เขาโทรมาร้องรำพัน
    บอกว่าคนของฉันนั้นมีเขาเป็นเจ้าของเป็นแฟนของเธอใช่ไหม หรือเป็นใครถึงโทรมาเรียกมาร้อง
    ถ้าหัวใจมีเจ้าของ บอกตรงตรงสักคำได้ไหม ไม่ต้องหลอกกัน
    **สิ่งที่ฉันนั้นทำพลาดไปสิ่งที่ใจรู้ไม่เท่าทัน บอกเขาให้ทีว่าฉันก็ยังเสียใจ
    อยากเป็นคนรักไม่ได้อยากเป็นชู้ ถ้าฉันรู้ ฉันจะรักเธอไหม
    ความผิดของฉัน คือไม่รู้และไม่ตั้งใจ ไม่คิดโทษใครนอกจากใจฉันเอง.. ที่ไม่รักดีขอให้เราเลิกกัน
    ขอให้มันสิ้นสุดเพียงแค่นี้ ช่วยโทรบอกเขาให้ที
    ว่าคนคนนี้อยากรักไม่อยากเป็นชู้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 28-01-2010 at 16:12. เหตุผล: เพิ่มขนาดตัวอักษรค่ะ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    เวลาไม่ได้ทำให้เราลืมใครบางคนที่เรารัก.....
    แต่เวลาจะทำให้คิดถึงคนคนนั้นโดยไม่รู้สึกเจ็บ..

คำๆ นี้ ใช้เวลาค้นพบดนบ่จ้า.. อิอิ
    ขอบคุณสำหรับเรื่องราวมาแชร์กันอ่านจ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sompoi; 29-01-2010 at 06:46.
    มองต่าง..อย่างปลง

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    ผุได๋น้อ ทำให้น้องสาวพี่แม็กกี้เสียน้ำตา ...
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ว้าย อ่านหัวข้อแล้ว โดนจัง

เหมือนกับพี่เลยน้อง อิอิ

ไม่เป็นไรหรอกน้อง หัวอกเดียวกัน

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ พล พระยาแล
    ว้าย อ่านหัวข้อแล้ว โดนจัง

เหมือนกับพี่เลยน้อง อิอิ

ไม่เป็นไรหรอกน้อง หัวอกเดียวกัน
    หน่ายเด้.......5555

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คนตระการ...
    หน่ายเด้.......5555
    ซังนำ พ่อใหญ่นิ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    ผู้ชายเจ้าชู้ซังหลาย มาเฮ็ดให้คนเป็นตาฮักต้องเจ็บปวด คันแข่วเด้

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ สาวสกลจ้า

...เจ็บที่ฉันรักเทอ
    เจ็บที่เธอไม่รักฉัน
    เจ็บที่เราไม่ได้เกิดมาคู่กัน
    เจ็บนี้เป็นของฉันเพียงฝ่ายเดียว

....ติ๊กจ้าซ่างเพินเถาะน้องหล่า
    สู้ๆๆเด้อจ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวสกลจ้า; 28-01-2010 at 22:32.

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ surutchai

ดีครับผมคนสกลคือกันครับ

0.0tim:tim: