หัวข้อ: ตั๋วเครื่องบิน

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ แจ่มใสยิ้มสวย
    บล็อก
    18

ตั๋วเครื่องบิน

c06:c06:c06: เมื่อเดือนก่อนพี่แจ่มใสกลับเมืองไทยค่ะ
    สิ่งจำเป็นสำหรับชีวิตคนเมืองนอกเวลากลับบ้านก็คือ ตั๋วเครื่องบิน และก็ก่อเกิดความรู้เกี่ยวกับแหล่งซื้อตั๋วราคาที่แตกต่างกันโดยสิ้นเชิง

เมื่อก่อนไม่รู้อะไร ตอนทำงานเดินทางไปเมืองนอกก็จะมี Coordinator เขาจัดการเรื่องตั๋วให้กับทุกคน

และอันเนื่องจากไม่รู้เดินทางมาอเมริกาครั้งแรกก็ได้ตั๋วราคาแพง
    และจากการเดินทางครั้งนี้พี่แจ่มใส ก็สืบสวนสืบค้นที่มาของแหล่งซื้อตั๋วจากผู้มีประสบการณ์

ปรากฏว่า การซื้อตั๋ว โดยตรงกับสายการบินเลยอย่างที่พี่แจ่มใสเคยทำกลับแพงกว่าการซื้อตั๋วกับบริษัททัวร์

และจากการสืบค้น ตอนนี้ พี่ก็ได้บริษัทที่บริการดี ราคาตั๋วถูก กว่าการซื้อตรงจากสายการบิน นับว่าครึ่งต่อครึ่งเลยทีเดียวจึงนำเรื่องนี้มาเล่าให้ฟังมิใช่ ช่วยเขาโฆษณาแต่อย่างได แต่เห็นว่าเป็นประโยชน์ สำหรับผู้เดินทางได้ประหยัดมากมาย

ครั้งที่แล้ว ค่าตั๋ว Non Stop Thai Airway = 2030$ : จาก LAX ==> Suwannaphoom Round trip ช่วงไฮซีซั่น

แต่เที่ยวบินเดียวกัน ไฮซีซั่นเหมือนกัน แต่ซื้อจาก บริษัท ไทยวาเคชั่นทัวร์ ในราคา 1350 $ จองหมายเลขที่นั่งได้สบายๆๆ

สอบถามต่อ ว่าช่วงปกติ นี่ค่าตั๋วราคาแค่ 960$ ค่ะ

แต่เวลาที่เขาออก E-ticket มาให้ราคาที่เราดูจะสูงจากราคาที่เราจ่ายจริงค่ะ

ตั๋วเครื่องบิน
    อันนี้ตัดรายละเอียดมาให้ดูเล็กน้อยค่ะ

จึงนำประสบการณ์มาแบ่งปันกันค่ะ เผื่อมีประโยชน์สำหรับผู้เดินทางค่ะ
    แต่ถ้าหากใครมีแหล่งซื้อตั๋วบินกลับบ้านได้ถูกกว่านี้ ก็เอามาแบ่งปันกันบ้างนะค่ะ ช่วยกันประหยัด เพราะภรรยาเอมริกันกาย อย่างพี่แจ่มใสชอบใช้ชีวิตประหยัด ประหยัดค่ะ ตั๋วเครื่องบิน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แจ่มใสยิ้มสวย; 29-01-2010 at 22:16.

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    ขอบคุณนะคะ สำหรับข้อความจากประสบการณ์จ้า
    ได้ความรู้ขึ้นอีกมากมายค่ะ

อิสระ เสรี เสมอภาค

ติ๋มกะหยุดซื้อกับสายการบินตรงๆมาโดนแล้วจ้าพี่แจ่มใส...ติ๋มซื้อกับบริษัททัวร์ในเน็ตหนี่หละจ้า.
    หาเบิ่งหลายๆหม่องแล้วกะเปรียบเทียบราคาเอา กะได้ถูกกว่าซื้อกับสายการบินเป็นหมื่นบาทพุ้นหละส่วนต่าง.
    ประหยัดคือกัน อิอิ ไมล์สะสมที่มีแลกเป็นตั๋วเครื่องบินตลอดจ้าพี่
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    ติ๋มจองให้อ้ายที่หนึ่ง สุวรรณภูมิ-เดนมาร์ก มาลีน่าปิดเทอม อ้ายสิบินไปฮับ ทั้งแม่ ทั้งลูก พร้อมด้วยผู้ลังคน มากินลาบอุบลขมแป๋ตายนําอ้าย อิอิๆๆ
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวจอหอ
    ขอบคุณครับที่ที่นำมาให่ชม บ่เคยเห็นจักเทือ เคยเห็นแต่ตั๋วรถ บขส. กะตั๋วรถไฟครับ เห่อๆๆๆ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ขอบคุณข้อมูลดีๆจ้าพี่แจ่มใส คือกันอ่ะล่ะติ๋มทางพี่กะดาย สิกลับบ้านแต่ละเทือเลาะหาหม่องถืกจนวินพุ่นแหล่ว หลังๆ มีหมู่ญป เพิ่นมักไปไทยคัก เล้ากะมาแนะนำให้ กะได่ถืกคือกัน เกือบเคิ่งต่อเคิ่งคั่นบ่แม่นช่วงเทศกาลเนาะ
    มองต่าง..อย่างปลง

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ไทสกลฯ
    เห็นบ่..สัจธรรม มีอยู่ทุกหม่อง ทุกเรื่องราว อีหลี
    ถ่าผุอื่นเฮ็ดให่ ก่ะบ่สนใจ ถืก-แพง ขอให้ได้มาเป็นพอ
    บาดเฮ็ดเอง จังฮู่ความจริงเนาะ..

..แนมผูอื่นกินข้าว โตเฮามาสิอิ่ม
    เมาแต่จี้ม จ้อส่อ ขอของดีพระธุดงค์ มันมาสิได้คือเพิ่นผูเฮ็ดเองล่ะ

ผูข่า ยึดสัจธรรมข้อนี่ มาตลอดเลย..อยากกินก่ะ รินเอา อยากเมา ก่ะ รินเอง ซั่นแหลว...!!

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ขอบคุณที่แนนำจ้า ปุ้ยก็ซื้อทางไทยแอร์เวย์โดยตรงเลยอ่ะค่ะ
    ที่สาขา ยูเอสเอ เกือบห้าหมื่นบาทไทยแนะ งือๆๆๆๆ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1: