หัวข้อ: นานแค่ไหน...ก็จะรอ...

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11

บ้านมหาโพสต์ นานแค่ไหน...ก็จะรอ...

... ถึงเนิ่นนานเท่าใดจะคอยท่า
    ขอแก้วตาอย่าเปลี่ยนใจจะไปถึง
    แม้ให้รอเจ้านานเพียงใดใจตราตรึง
    เจ้าคือหนึ่งในร้อยพันของดวงดาว

รอร้อยใจรอรักอันอบอุ่น
    แสนละมุนแม้นคืนวันจะเหน็บหนาว
    อยากโอบกอดใจเจ้าไว้ทุกคราว
    ร้อยพันหนาวคงมีสุขที่หัวใจ

ฟากฟ้าไกลใจอ้ายฝันถึงน้อง
    ยังหมายปองครองเจ้าคือจุดหมาย
    ฟ้ามืดมัวฟ้าเปลี่ยน ไม่เปลี่ยนไป
    ยังมั่นใจคือเวลาทองสองรักเรา

ฝากสายลมว่ารักเจ้าจากใจอ้าย
    จะไม่หน่ายห่างไกลทิ้งให้หนาว
    มิได้หวังหลอกเล่นเห็นชั่วคราว
    เพราะว่าเจ้าคือที่หนึ่งในดวงใจ

ถึงจะนานแค่ไหนอ้ายจะรอ
    ไม่เคยท้อในรักพี่ที่มั่นหมาย
    แม้จะรอจวบจนวันที่สิ้นใจ
    วันสุดท้ายของลมหายใจก็จะรอ ...
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    นานเท่าไหร่ ใจก็รอ.........

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    แต่งได้เพราะจังเลยนะคะ

นานเท่าไร...ใจก็จะรอ...

อิสระ เสรี เสมอภาค

ศิลปิน นักแสดง
    นางไหขวัญใจบ้านมหา
    สัญลักษณ์ของ chutimol
    วันสุดท้ายของลมหายใจก็จะรอ ...

คำๆนี้คิดได้จั่งใด๋หนอ...ฟังแล้วซึ้งสุดๆ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    อยากให้มีคนรอแบบนี้มั่งจัง ..
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

Membership renewed สัญลักษณ์ของ euro
    ถึงจะนานแค่ใหนก้อจะรอ
    ไม่เคยท้อในรักที่มั่นหมาย
    วันสุดท้ายของลมหายใจก้อจะรอ
    มักๆๆๆๆๆๆๆๆๆถืกใจคักจ้า
    Warum kommt meine liebe nicht bei dir an

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ แจ่มใสยิ้มสวย
    บล็อก
    18
    ใครๆ ก็ชอบคำหวานๆ คุณจับจุดอ่อน สาวๆ ได้แล้ว ดีใจด้วย (ฮ่าๆ มีตีวงเขาแตกไหมเนี่ย)

แซวดอกหวา

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    55555555555 มานจำเป็นมากน๊า ในโลกไซเบอร์น่ะค่ะ พี่แจ่มใส.. คารมล้วนๆ ทรงผม มิต๊องง..

ปล. เอ่า เอาอีกคนแร่ะเรา... อิอิอิอเคียดให้กันสาน้อ แซวๆม่วนๆเด้อจ้า
    มองต่าง..อย่างปลง

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mikaze
    55555555555 มานจำเป็นมากน๊า ในโลกไซเบอร์น่ะค่ะ พี่แจ่มใส.. คารมล้วนๆ ทรงผม มิต๊องง..

ปล. เอ่า เอาอีกคนแร่ะเรา... อิอิอิอเคียดให้กันสาน้อ แซวๆม่วนๆเด้อจ้า
    ฮ่าๆๆๆ อยากหัวทรงผมมิต้องหนิล่ะ

กลอนกะซึ้งๆจ้า
    LET IT BE...