หัวข้อ: โครงการ ห้องสมุดจากวัดสู่น้อง ...ใต้ร่มผาเกิ้ง ใต้ร่มบ้านมหา

รอบยิ้มพิมใจ โครงการ ห้องสมุดจากวัดสู่น้อง ...ใต้ร่มผาเกิ้ง ใต้ร่มบ้านมหา

โครงการ ห้องสมุดจากวัดสู่น้อง

ใต้ร่มผาเกิ้ง :heart:ใต้ร่มบ้านมหา

โครงการห้องสมุดจากวัดสู่น้อง เป็นโครงที่วัดชัยภูมิพิทักษ์ (ผาเกิ้ง) ได้จัดขึ้นเพื่อให้น้องมีห้องสมุดได้ค้นคว้า ซึ่งครั้งแรกได้จัดที่บ้านหนองสโมง จ.ชัยภูมิ ไปเรียบร้อยแล้ว

โครงการ ห้องสมุดจากวัดสู่น้อง ...ใต้ร่มผาเกิ้ง ใต้ร่มบ้านมหา

พร้อมแจกของเล่นให้น้อง ๆ

โครงการ ห้องสมุดจากวัดสู่น้อง ...ใต้ร่มผาเกิ้ง ใต้ร่มบ้านมหา

ภาพกลุ่มแห่งความสุขใจ

มื้อนี้วันอาทิตย์ เด็กน้อยกะเลยเก็บรวบร่วมหนังสือที่พี่ทำงานเพิ่นบริจากมาเพื่อ ร่วมโครงการ ห้องสมุดจากวัดสู่น้อง ครั้งที่ 2 เพื่อถวายพระอาจารย์ นำไปจัดห้องสมุดให้กับน้อง ๆ ตามที่ต่าง ๆ ต่อไป หากพี่น้องอยากร่วมบริจาค หนังสือหรือของเล่น ที่ไม่ใช้แล้ว ก็นำมาร่วมบริจาคได้นะคะ เพราะโครงการนี้จะมีไปเรื่อย ๆ จ้า ครั้งที่ 2 นี้ พระอาจารย์แจ้งว่า จะไปจัดที่ขอนแก่น หรือ อาจเป็นที่บ้านคลองเจริญ จ.ชัยภูมิ หรือ ที่อื่น ๆ แล้วแต่ความพร้อมที่แห่งนั้นจ้า

หนังสือบริจาคจากพี่ที่ทำงาน

ไดอารี่ปีเก่า ๆ จากพี่ที่ทำงาน ถวายให้พระอาจารย์ จดแทนสมุดเจ้าค่ะ

ของเล่นที่เด็กน้อยสิเอาให้น้องค่ะ .... บอกว่าอาจารย์ให้บอกว่า ดีเจ เด็กน้อย ณ บ้านมหา เด้อเจ้าค่ะ อิอิอิ

บักหล่า (ลูกเทวดา) จัดลงกล่องให้จ้า สาธุ

เพิ่นตรวจสอบความถูกต้อง อิอิอิ

บรรจุกล่อง

ร่วมบริจาค หนังสือ และของเล่น ได้ที่ ดีเจพล 081-7129720

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ขอโทษที่คิดถึง...เด็กดื้อ; 11-02-2010 at 06:23.

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    ขอร่วมอนุโมทนาสาธุบุญนำก่อนเด้อครับ หนังเสือทางบ้านบ่อรู้ว่าเหลือบ่อน้อเดี่ยวลองหาก่อนเด้อครับ อิอิ

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ขอร่วมอนุโมทนาสาธุนำเด้อจ้า ดีเจเด็กน้อย ธุจ้า
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวจอหอ
    เป็นโครงการที่ดีมากๆครับ หนับหนุน

รอบยิ้มพิมใจ

พอดีพระอาจารย์เข้ามาเอาข้อสอบที่ กรุงเทพฯ เด็กน้อยกะนิมนต์พระอาจารย์มารับหนังสือที่บ้านนำจ้า และเห็นดอกไม้บ่อจ้า นั้นฝีมือลูกหินเฮ็ดมาแจกพี่น้องงานพาแลง 2 ปีที่แล้วจ้าเพิ่นฝากถวายพระอาจารย์ เด็กน้อยพึ่งได้ถวายให้เพิ่น จ้า

มาอนุโมทนาบุญนำกันจ้า สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ ธุจ้า ธุจ้า ธุจ้า

Tags for this Thread