หัวข้อ: ขอโทษ

สมาชิกที่ยังไม่ยืนยันอีเมล์

ขอโทษ

เนื่องจากข้าพเจ้าไม่ได้เข้ามาบ้านมหาหลายวันจึงไม่รู้ว่าได้เกิดอะไรขึ้นบ้าง พอได้เข้ามาจึงได้รู้ว่ากระทู้ที่ข้าพเจ้าโพสต์ลงเมื่อวันที่ 19 มกราคม 2553 ได้ไปซ้ำกับของคุณหญ้านางซึ่งได้โพสต์ไปก่อนหน้านี้แล้ว
    เหตุที่ข้าพเจ้าได้โพสต์ซ้ำก็เพราะว่าข้าพเจ้าได้เข้าไปใน googel แล้วไปเจอผญาบทนี้อ่านแล้วเห็นว่าเพราะและมีความหมายดีจึงได้นำมาโพสต์ที่ บ้านมหาโดยรู้เท่าไม่ถึงการณ์
    โดยที่ข้าพเจ้าไม่ได้ตั้งใจจะลอกบทประพันธ์ของคุณหญ้านางจึงขอกราบประธานอภัยมาณที่นี้ด้วย ต่อไปข้าพเจ้าจะไม่ให้เกิดเหตุการณ์เช่นนี้อีก
    หวังว่าทุกท่านคงจะเข้าใจและให้อภัยค่ะ c06:

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ คนพนมไพร
    บ่อว่ากันตั้วครับ ผมว่าบ่อแม่นความผิดของไผ๋ดอก มีแต่ความประทับใจในวัฒนธรรมของภาคอิสานจั่งอยากท่ายทอดสิ่งสวยงามนี่สู่สาธารณชน
    c06: ฮักบ้านมหาคักกะยังว่า

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    บ่อเป็นหยังครับ คนกันเองทั้งนั่นครับ....คนบ้านเดียวกัน บ้านมหาคือกัน..

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    ไท บ้านเดียวกัน มีอะไรก็พูดจากันได้นะคะ

ต่อไปคงไม่มีอะไรนะคะ

ม่วนกันต่อไปเถอะจ้า

อิสระ เสรี เสมอภาค

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom
    ที่จริงแล้ว ผญาอิสาน กะเกิดมาจากความคิดของคนอิสาน ที่มีภูมิหลังเป็นประกายให้เกิดการถ่ายทอด
    เป็นตัวอักษร ให้มองเห็นนามธรรม

สำหรับกรณี ผญาของ หญ้านาง บ่ฮู้ว่าก่อนหน้านี้เผิ่นไปเล่นยุเว็บได่มาก่อน แล้วต้องเบิ่งเจตนารมณ์ของเว็บนั้นๆ ประกอบว่า เว็บมีเจตนาจะคุ้มครองผลงานของสมาชิกมากน้อยเพียงใด

ที่สำคัญ ต้นแบบในการเขียนผญาในบ้านมหา กะมีหลายท่านที่ควรเอาเป็นแบบอย่าง
    เช่น อ.ศรีสะท้าน บ่าวโจ่โล่ และอีกมากมายบ่ได้กล่าวถึง ที่ท่านกลั้นกรองมาจากใจของท่าน โดยบ่ต้องไปคัดลอกไผมา

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ขอขอบคุณเอื้อยสุฯเล้าเด้อค่ะที่กล้าหาญยอมรับว่าทำผิด และอยากให้เป็นโตอย่างแก่สมาชิกอื่นทั่วไป ที่สิโพสหยังที่เป็นผลงานของผู้อื่น กะกล่าวถึงที่มาให้เพิ่นนำกะดีค่ะ โลกไซเบอร์มันถึงกันง่าย ขอให้ระวังส่อยกันหลายๆเนาะจ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sompoi; 15-03-2010 at 16:57.
    มองต่าง..อย่างปลง

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อย
    บล็อก
    21
    โอ๊ย น้อ เว้าเป็นตาย่านแท้เด้ เห็นแนวดีๆกะอยากให้พี่น้องเห็นนำ บ่อได้ตรวจสอบว่ามีคนโพสต์ไว้หรือยัง ไผเห็นหนุ่มน้อยโพสต์ซ้ำหมู่กะให้ลบออกเด้อครับ เข้ามาบ้านมหากะส่ำว่าเข้าบ้านเจ้าของ
    ขอบคุณบ่าวคนเดิมเผิ่นสร้างบ้านมหาเผื่อพี่น้องบ้านเฮา หนุ่มน้อยขอเผิ่งชายคาบ้านมหาแหน่เด้อครับ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    บ่อเป็นหยั่งดอกน้อครับจั่งใด๋กะพี่น้องบ้านเฮาซ่อยกันเบิ่งซ่อยกันดูเเลน้อครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวโก้ เกียรติณรงค์
    เฮาหว่าดีกะอยากไห่คนอื่นเห็นนำ เป็นเจตนาที่ดีครับเอื้อยบ่อกล้าติดอก

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    ต้องขอปรบมือให้เอื้อยสุครับที่ออกมาขอโทษที่ได้ทำผิดโดยบ่ได้ตั้งใจ พี่น้องบ้านมหายินดีให้อภัยครับบ่เป็นหยังดอก
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า