หัวข้อ: ขอประวัติความเป้นมาของ ปี่ภูไท หน่อยครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    Ubon Ratchathani

ขอประวัติความเป้นมาของ ปี่ภูไท หน่อยครับ

คือว่าผมจะต้องกรายงานเกี่ยวกับเครื่องดนตรีอีสาน เป็นภาษาอังกฤษให้อาจารย์ฝรั่งเขา แต่คราวนี้เหลือข้อมูลของปี่ภูไทอะครับ ยังหาไม่ได้เลย ใครพอมีข้อมูลช่วยพิมพ์ตอบกระทู้ผมให้ด้วยนะครับ (เอาเป็นภาษาไทยนั่นแหละครับ เดี๋ยวผมจะเอาไปแปลเอง) ขอบคุณครับ

ทีมงานกลองยาวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ มือพิณน้องใหม่
    อืม ภาษาไทยนี่พอทนครับท่าน แต่ภาษาอังกฤษนี่ แหะๆๆๆ สะเน๊กๆ ฟิชๆ

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้คับ รอท่านผู้รู้มาตอบต่อไปครับ
    สื่อบันเทิงที่นำมาให้รับชม รับฟังเป็นเพียงตัวอย่างเท่านั้น หากท่านชื่นชอบ สื่อใด โปรดซื้อสินค้าลิขสิทธิ์

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    Ubon Ratchathani
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ มือพิณน้องใหม่
    อืม ภาษาไทยนี่พอทนครับท่าน แต่ภาษาอังกฤษนี่ แหะๆๆๆ สะเน๊กๆ ฟิชๆ

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้คับ รอท่านผู้รู้มาตอบต่อไปครับ
    ผมก็ขอเป็นภาษาไทยนั่นแหละครับ ไม่ทราบว่ามีหรือเปล่าครับ?