หัวข้อ: ประกาศร้องให้ก้องฟ้าบ้านมหาคือเว็ปดี

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวโก้ เกียรติณรงค์

ประกาศร้องให้ก้องฟ้าบ้านมหาคือเว็ปดี

ชื่อเพลง :
    คำร้อง/ทำนอง : บ่าวโก้ เกียรติณรงค์

ชุมชนออนไลน์ ปรับทุกข์ผ่อนคลายดวงจิต ศูนย์รวมมวลมิตร ผูกจิตเผ่าพันธ์อิสาน บ้านคนไกลถิ่น รื้อฟื้นแผ่นดินตำนาน ประกาศว่าคนอิสาน บ่อเคยแห้งแล้งน้ำใจ ถึงเดินทางไกล สู้งานต่างบ้านไกลถิ่น บ่อลืมแผ่นดิน บ้านเก่าที่เฮาอาศัย แม้ตัวอยู่ห่าง จากนาสู่ฟ้าเมืองไกล ยังมีแหล่งรวมหัวใจ พอได้บรรเทาความล้า เว็ปบ้านมหา ร่ำลือเรื่องความจริงใจ ใครมาใครไป ต้อนรับด้วยความเมตตา เหนื่อยนักพักก่อน บนทางแรมรอนอ่อนล้า ยามแก้มเปื้อนรอยน้ำตา ก็แวะเข้าซอยออยใจ ชุมชนออนไลน์ มีเพื่อนมากมายคอยอยู่ แหล่งรวมความรู้ เชิดชูภูมิปัญญาไทย ต้อนรับทุกท่าน เว็ปดีไม่มีพิษภัย มีแต่รอยยิ้มห่วงใย ในบ้านมหาดอทคอม.............

บ่าวโก้สร้างสรรค์ผลงานนี้ เพื่อผูกมิตรกับเว็ปบ้านมหาเหมือนดังสุภาษิตที่ อยู่บ้านท่านอย่านิ่งดูดาย ขั่นสิปั้นวัวควายกะบ่อมีดินเหนียวครับพี่น้องอิอิ (ขาดแต่นักร้องกับอาจารย์นักดนตรีอาสากะยังหว่าอิอิ)ฝากพี่น้องทุกๆท่านช่วยพิจารณาด้วยนะครับ ขั่นมีหม่องใด๋ บ่อเหมาะบ่อควรหรือใช้คำไม่เหมาะสม บ่าวโก้กะต้องขออภัยไว่ล่วงหน้านำครับ(ตั้งสื่อไห่นำกะดีเด้อครับอิอิ)

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ จำปาขาว
    ลูกอีสาน..หลานพระธาตุพนม มาเฮ็ดงานไกลบ้านยามเหงา..เหงา คึดฮอดบ้าน เข้ามาบ้านมหาได่เว้าได่จาภาษาถิ่นกะคือสีไคแหน่เด้อจ้า ขอบคุณเว็ปบ้านมหา ขอบคุณหลายๆ และภูมิใจที่คนอีสานบ้านเฮากะมีดีคือกัน

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ kung สาวขอนแก่น
    บ้านหนองกุง ขอนแก่น
    เว๊าถูกบ่มีที่ติ เลยจ้า
    kung สาวขอนแก่น
    เวลาเหงา ๆ ก็ได้ห้องแชท
    นี่หล่ะจ้าเป็นเพื่อนคลายเหงา
    จนมีคนที่รู้ใจ พู้นนนหล่ะจ้า อิอิ

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom
    ขอบคุณ ณ แห่งนี้ "บ้านมหา" ที่เป็นศูนย์รวมใจของพี่น้องบ้านเฮาฯ และในโอกาสเร็วๆ นี้
    13 ก.พ.53 ที่นวนคร จะเป็นอีกมื้อหนึ่งที่ มิตรภาพ และความจริงใจ ไร้พรมแดน ต้องถูกจารึกไว้
    ภายใต้สโลแกนที่ว่า "คืนสู้เหย้า กินข้าวแลง ฮักแพงกัน ให้มั่นแก่น"

พี่น้องอีสานจากทั่วโลก เฝ้าติดตามเหตุการณ์ในครั้งนี้ (Live Video) "ม่วน มั่นแก่น แฟนบ้านมหา"

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6
    อาจารย์โก้ครับ อย่าลืมร้องเป็นไฟล์เสียงมาลงเด้อครับ
    จะรอฟังครับ เนื้อเพลงนั้นบ่มีที่ติแล้วครับ เยี่ยม

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวโก้ เกียรติณรงค์
    ยังบ่ออาจหาญกล้ารับคำหว่าอาจารย์ดอกอ้ายเต็มใจ พวมก้าวไต่ทางฝันฝากนำกันส่อยดันยู้ ความฮู้ยังมีน้อยภูมิปัญญาส่ำหางอึ่ง อาจสิผิดพลาดบ้างฝากพี่น้องส่อยอภัย ขอบคุณท่านเว็ปมาสเตอร์อ้ายบ่าวคนเดิมที่แหว่มาเป็นแฮงใจไห่เด้อครับ ขอบคุณอ้ายเต็มใจผู่ที่แนะนำรับรองไห่บ่าวโก้ได้เข้ามาเป็นสมาชิกในบ้านหลังนี้ครับผม แล้วกะขอบคุณทุกกำลังแรงใจที่แหว่มาเด้อครับ เสียดายบ่อมีโอกาสไปห่วมงานพาแลงในปีนี้แต่กะขอเป็นแฮงใจไห่เว็ปบ้านมหาเป็นที่ยอมรับของพี่น้องบ้านเฮาทั่วโลกเด้อครับ ทางด้านไฟล์เสียงน้องบ่อมีความฮู้อีหลีครับอ้ายเต็มยอมรับหว่าบ่อทันมีความสามารถครับต้องรอไห่เมือบ้านแล้วไห่อ.จักรเลาสอนไห่หนักๆผุ้นหล่ะครับอิอิแต่ลองลงเพลงไปสองเพลงผลกะคือต้องไห่ญาอ้ายญาเอื้อยใจดีมาส่อยแก้ไห่ฮ่าๆๆๆๆๆแต่น้องกะสิลองอัดไกด์แล้วกะส่งใส่เมลอ้ายไว่เด้อครับอันนี้พอได้ครับอิอิ ขอบคุณสำหรับคำติชมหลายๆเด้อครับผม

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    บ้านมหามีแต่คนเก่งๆ เนาะ ขอแสดงความนับถือค่ะ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดด บ่าวโก้สุดยอดเลยจ้าแต่ว่าน่าสิมีเสียงคลอจั๊กน่อยแนะเนาะ อาจสิซื่อว่า
    บ้านมหาของเฮา ดีบ่อจ้า รึเอาซื่อ บ้านมหาสัมพันธ์ กะน่าสิดี เข้าท่าเดอบ่าวโก้ ป้าอยากได้ทำนองเพลง ชีวิตฉันขาดเธอไม่ได้ แล้วแปลงเนื้อเพลงให้เป็น ชีวิตฉันขาดเวปบ้านมหาไม่ได้ คล้ายๆเนื้อเพลงเก่าของคะเจ้านั่นหละ บ่าวโก้สนใจบ่อจ้า ไปแต่งมาโชว์โลด ป้าสิเป็นกองเชียร์

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ แดนดาหาร
    ซวดๆ..ไห่อ้ายบ่าวโก้จ้กบาดแหน่...
    ดีคับดี ซ่อยกันสร้างสรร จรรโลงไว่บ้านมหาเฮา

Tags for this Thread