หัวข้อ: บางครั้งก้อเหงา..แต่บางครั้งก็รู้สึกว่าดีออก

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ลูกสาวที่ราบสูง

บางครั้งก้อเหงา..แต่บางครั้งก็รู้สึกว่าดีออก

ธรรมะเฮฮา..วันศุกร์เจ้าค่ะตอนสายบ่ายเย็น
    เพลงเหงานะเจ้าค่ะแต่ก็ทำให้น้ำรินเหงา
    เจ้าค่ะและก็ซนมากกกเลยเจ้าค่ะ
    :heart::heart::heart::heart:

น้ำรินเริ่มที่จะละทิ้ง.....เรื่องของความรู้สึกนึกคิดถึงใครๆ

....บางครั้งก้อรู้สึกดีมาก

บางครั้งอ้างว้างโดดเดี่ยว ไม่รู้จะพูดกับใครเลยก้อมี

รึแม้แต่บางครั้งก้ออยากนั่งอยุ่คนเดียว

อยู่อย่างนั้นทั้งวัน เพราะอะไรไม่รุ้ และอีกอย่าง

การอยู่คนเดียวมันทำให้ได้คิด และยิ่งคิด

เหมือนจะบ้าไปพักใหญ่ๆ ...........
    .................แต่ก้อยังรู้สึกอย่างนั้น เจ้าค่ะ

บางครั้งก้อเหงา..แต่บางครั้งก็รู้สึกว่าดีออก
    [RADIO]http://www.freewebtown.com/wara_one/library/audio/Khon_Khi_Ngao.mp3[/RADIO]
    น้ำรินเป็นคนที่ชอบเดินทางไปเรื่อยๆ

ชอบนั่งอยู่กับธรรมชาติแม่น้ำ..ภูเขา..เป็นส่วนใหญ่

ไม่ค่อยจะสนอะไรมากนัก..ไปที่ไหนก็แวะทำบุญ

ส่วนมากก็ไปหาท่านพ่อท่านปู่ปฏิบัติธรรมเจ้าค่ะ

อีกอย่างเดี๋ยวนี้ ก็ชอบยุกับบ้านเงียบๆไม่ค่อยอยากออกไปไหน

ส่วนใหญ่น้ำรินจะอ่านหนังสือท่านปู่หรือ..อยู่เฉยๆ

แต่มาพักหลังน้ำริน จิตปฎิพัทธ์กับใครบางคน

จิตในใจไม่อยู่กับร่องกับรอย...

ไม่เคยเปนมาก่อน.....จนมันทำให้..อ่านหนังสือไม่รู้เรื่องเจ้าค่ะ..

นี้หรือที่เขาเรียกว่าความรักและความเหงา

จิตในใจใยเหงาไม่เฝ้าร่าง

คอยเหินห่างอ้างว้างไกลให้ใจเหงา

ลมคอยพัดพาไป แสนไกลในใจเรา

รู้สึกเหงารู้สึกคว้าง อ้างว้างไกล.......

......บางครั้งคิดถึงโทรศัพคุยก็ไม่หายคิดถึง...

ขอบคุณภาพประกอบเหงาๆจากอินเตอร์เนต

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    ความเหงา น่ากลัวหลายๆ เนาะ

Banned

น้องนี้ปอดอ้อยซ้อยเสมอดังตองตัด พัดแต่เป็นหญิงมา บ่มีชายสิมาเกี้ยว พัดแต่สอนลอนขึ้น บ่มีเครือสิเกี้ยวพุ่ม พัดแต่เป็นพุ่มไม้เครือสิเกี้ยวกะบ่มี
    เด้อค่า