หัวข้อ: เหมือนเรารู้จักกันมานานแล้ว

Moderators สัญลักษณ์ของ สาวชัยภูมิ ลูกพ่อขุน
    บล็อก
    30

เหมือนเรารู้จักกันมานานแล้ว

เหมือนเรารู้จักกันมานานแล้วเข้ามาบ้านมหาเกือบสองปี ตั้งแต่เปลี่ยนอาชีพครูมาเป็นชาวเกาะที่เกาหลี หลายครั้งที่นั่งร้องไห้หน้าคอม เพราะคิดถึงบ้านแต่เมื่อเข้าเว็ปทีไรเหมือนได้มานั่งอยู่ที่บ้าน กลิ่นอายความอบอุ่น มันมีค่ามากในวันที่เหน็บหนาวหัวใจ เมื่อไหร่ที่หิมะตกหนักคิดถึงตอนฝนตกที่บ้านเราทุกที นานแล้วที่ไม่ได้กลับบ้าน ขอบคุณบ้านมหาที่ให้ความอบอุ่นในวันหนาวเหน็บ สุขใจทุกที่ไดเข้ามา ตอนนี้ได้เป็นสมาชิกแล้วค่ะยินดีที่ร้จักค่ะทุกคน:1-

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    มาๆๆสาวชัยภูมิพงจิพาเที่ยวบ้านมหา ขึ่นมาซ้อนท้ายรถพงนี้มา
    บ่ต้องเติมนำ้มัน ลดมลพิษ ซ้อย3ตำรวจกะบ่จับ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ฝนหลวง
    สาวชัยภูมิ เป็นครูอยู่ดีๆ เป็นหยังคืออยากไปอยู่ไกลบ้านน้อคับ
    คิดฮอดบ้านถ้าเข่าบ้านมหาแล้วรู้สึกว่าอบอุ่นกะเข่ามาเยี่ยมมายามกันดุๆเด้อคับผม
    ยินดีต้อนรับเสมอคับ แฮงเป็นคนชัยภูมิบ้านเดียวกันบ่อมากะสิไปลากมาละคับ อิอิ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คนบ้านบ้าน
    ยินดีฮับต้อนสู่บ้านมหา.คอม

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา
    อยู่กันคนละเกาะเนาะเฮาสาวชัยภูมิ(คือกัน) ฮิ้ววววววววววว

เจ้าอยู่เกาะเกาหลี ฉันอยู่เกาะอังกฤษ คนละทวีปเนาะเฮา

แต่มาม่วนนำกันในเกาะ บ้านมหาดอทคอม ฮิ้วววววววหย่าวๆๆๆๆ:1-

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเคน
    อุบลฯ เมืองดอกบัวงาม
    อยู่ใกล้ อยู่ไกล คนละมุมโลก จั่งได๋ๆกะไทอิสานคือกันนั่นล่ะครับ สุขใด๋สิเท่ากับอยู่บ้านเฮาน้อครับ
    บ้านมหา หม่องนี้มีความอบอุ่นให้เสมอนั่นล่ะครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ทอง
    ครับยินดีต้อนรับครับผม บ่ว่าจิอยู่มุมได่ของโลกถ้าได่ฮู้จัก บ้านมหารับรองบ่มีคําว่าเหงาครับ

Moderators สัญลักษณ์ของ สาวชัยภูมิ ลูกพ่อขุน
    บล็อก
    30
    ดีค่ะ ยินดีีที่ได้รู้จัก เสียดายเหมือกันที่ลาออกครูตอนแรกมาเรียนต่อตอนนี้เป็นชาวเกาะ(แฟน)ค่ะ