หัวข้อ: การสูญเสีย

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ anubal

การสูญเสีย

การสูญเสียผมเป็นคนสุรินทร์ผมต้องพบกับการสูญเสียครั้งยิ่งใหญ่ผมตกใจมากเมื่อรู้ข่าวว่าน้องที่ไปรับใช้ชาติที่3ชายแดนจังหวัดภาคใต้ทั้งที่เหลือเวลาอีกแค่ไม่กี่วันเขาก็จะปลดประจำการในวันที่30เมษายน2553เหตุเกิดเมื่อวันที่8ธันวาคม2552เหตุการไม่คาดฝันก็มาเกิดขึ้นกับน้องชายจนใด้ตอน21.30ของวันที่8-12-2552เขาใด้ออกลาดตระเวรตามแนวตะเข็บชายแดนไทย-มาเลเซียกับทหารอีกจำนวน5นายรวมเป็น6นายมาถึงที่เกิดเหตุคนร้ายใด้จุดฉนวนระเบิดทำให้เขาถูกระเบิดอย่างจังแต่เขาไปเสียชีวิตที่โรงพยาบาลในรอบ5เดือนตำบลผมต้องพลีชีพไปแล้วถึง2คน
    คนแรกคือ รต.จำลอง คงดวงดี อยูหมู่8ต.ท่าสว่างอ.เมืองจ.สุรินทร์
    ต่อด้วย รต.สุทัด ชูเส้นผม อยูหมู่18ต.ท่าสว่างอ.เมืองจ.สุรินทร์
    เขา2คนไปอยู่ด้วยกันที่ ฉก36นราธิวาส
    ผมขอให้ทหารที่ปฏิบัติหน้าที่ทุกนายปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง
    ขอให้อำนาจคุณรัตนตรัยปกป้องให้พ้นจากอันตรายทั้งปวง
    และเป็นกำลังใจให้ทหารทุกนาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anubal; 24-03-2010 at 22:31. เหตุผล: เพิ่มรูป

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองปลาดิบ
    ธุจ้าธุจ้าธุจ้า ยังบ่สงบ เนาะครับภาคใต้เฮา ได้ ดูข่าว จากอินเทอร์เนต กะบ่รู้ว่า เมื่อได๋ สิสงบเสียทีคนไท นำกัน บ่ฮักกัน น้อครับ ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งกับการจากไปของน้องชาย ครับผม

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    หลับให้สบายครับ ผมขอเป็นกำลังใจให้เสมอครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มีนา
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียจ้า
    ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้ทหาร หาญแนวหน้าทุกนายจ้า
    ขอคุณพระฯช่วยคุ้มครองให้ปลอดภัยนะคะ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ขอแสดงความเสียใจนำเด้อครับ ..จักยามไดน้อสิสงบจักเทื่อ.......

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom
    ขอสดุดีชายชาติทหาร จงหลับให้สบาย
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวที่สูญเสีย

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ
    ขอสดุดีวีรชนทหารกล้า เขาเหล่านี้จึงเหมาะสมกับคำว่าวีรชน

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ anubal

การสูญเสีย

น้องพี่หลับให้สบายเถิดไม่ต้องห่วงพี่หรอก

หลับให้สบายนะน้องพี่ไม่ต้องห่วงพี่หรอก

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    ขอแสดงความเสียใจด้วนคะ ไปดีเถอะนายทหารกล้า