หัวข้อ: แม่น้ำที่สวยที่สุดในโลก มาดูกันคะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์

เรื่องฮิตน่าอ่าน แม่น้ำที่สวยที่สุดในโลก มาดูกันคะ

<h1>แม่น้ำที่สวยที่สุดในโลก : Caño Cristales </h1>
    <p>
    Caño Cristales หรือที่คนนิยมเรียกอีกชื่อหนึ่งว่า " the river of the five colors"
    ได้รับการยกย่องว่าเป็นแม่น้ำที่สวยที่สุดในโลก แม่น้ำสวยสายนี้ เป็นแม่น้ำที่สวยด้วยตัวของมันเอง
    คือไม่ได้สวยด้วยสภาพแวดล้อม หรือทิวทัศน์สองฟากฝั่ง และภาพที่เห็น ก็มิได้ตกแต่งสีด้วยเทคนิคใดๆ เป็นของจริงล้วนๆ
    ตัวสายน้ำสวย เพราะสิ่งที่อยู่ในน้ำ เป็นพืชน้ำหลากหลายชนิด ที่มีสีสันสวยงาม ส่วนใหญ่เป็นสีม่วง หรือแดงอมม่วง
    และก็มีสีเขียวปะปนอยู่บ้าง ทำให้แม่น้ำมีหลากสีสัน
    แม่น้ำนี้อยู่ในตอนเหนือของประเทศโคลัมเบีย ในเมือง la Macarena
    ซึ่งเป็นต้นน้ำ ที่มีลักษณะเป็นธารหินตื้นๆ ไม่มีดินโคลน น้ำจึงใส ให้แสงแดดส่องถึงพืชน้ำทั้งหลาย
    เช่น mosses และ algae ที่มีสีน้ำตาล หรือเขียวเกือบตลอดปี
    เพราะในฤดูฝน น้ำจะมากและลึกเกินไป ส่วนในฤดูร้อนน้ำก็จะตื้นเขินและร้อนเกินไป
    ฤดูออกดอกจึงเป็นช่วงที่ระดับน้ำ ได้ระดับกำลังดี พืชน้ำแต่ละชนิด ก็มิได้ทำให้ผิดหวัง
    ต่างออกดอกหลากสีสันอยู่เต็มท้องน้ำเกือบทั้งสาย จึงเป็นสถานที่ท่องเที่ยวที่บรรดานักท่องเที่ยวเชิงนิเวศน์
    หรือ ecotourism ทั้งหลายต่างใจจดจ่อ รอคอยวันเวลามาเยี่ยมชม</p>

แม่น้ำที่สวยที่สุดในโลก มาดูกันคะ

แม่น้ำที่สวยที่สุดในโลก มาดูกันคะ

ข้อมูลภาพจาก
    http://www.shareordie.in/the-most-be...-in-the-world/
    http://www.hotelscostarica.net/cano-cristales/
    Bloggang TraveLArounD
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ผู้ก่อการรัก; 25-02-2010 at 19:05. เหตุผล: เพิ่มเติมภาพ และจัดหน้าให้สวยงาม

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    สวยสุดยอดจริงๆ เมย เห็นแล้วอยากไปเที่ยวเลย
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    สวยและแปลกดีนะคะ สำหรับแม่น้ำเส้นที่สวยที่สุดในโลกค่ะ

อิสระ เสรี เสมอภาค

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    ภาพงามครับ คนกะงามบ่แพ้ภาพเช่นกันครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจอบบ้อน

เรื่องฮิตน่าอ่าน

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thedon
    ภาพงามครับ คนกะงามบ่แพ้ภาพเช่นกันครับ

ฮึย...ว่าแม่นหนีไปทางได๋

มาเลาะแซวสาวอยู่นี่เองอ้ายหนุ่ม

เอิ๊กๆๆๆๆ:1-:1-:1-

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    สวยจริงตามที่บอกจ้า

ขอบคุณหลายๆจ้าแม็กกี้ ที่เฮ็ดช่วยข่อยแม่ะ เฮ้อ ตกใจมากม่ะวาน555 สงสัยต้องหาผู้ช่วยส่วนตัวแล้ววว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย orathai; 26-02-2010 at 10:26.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มหน้าลาว
    สวยครับ เมย ขอผมไปนั่งกับเมย ด้วยคนนะ

พบปะพูดคุย

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หนุ่มหน้าลาว
    สวยครับ เมย ขอผมไปนั่งกับเมย ด้วยคนนะ
    ว่างเหรอจ๊ะ หนุ่มลาว ที่รู้ๆๆคิวยาวนี่นา ขอวีซ่าที่บ้านผ่านยังเอ่ยย 55c06:
    l

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มหน้าลาว
    เตรียมบัตร คิวไว้ รอแล้ว

Tags for this Thread