หัวข้อ: กระโปรงโครเชท์..

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์

เรื่องฮิตน่าอ่าน กระโปรงโครเชท์..

เป็นงานถักที่ชอบมากตั้งแต่สมัยเรียนพอดีกับอยู่ว่างๆเลยนั่งรื้อฟื้นความรู้เดิม เอารูปมาให้เพื่อนๆชมค่ะ
    กระโปรงโครเชท์..
    กระโปรงถักโครเชท์
    ผ้าคลุมไหล่
    ดอยลี่
    เป็นแมงปอ กะผีเสื้อที่ยังเหลืออยู่ในตอนนี้ค่ะ เพราะดอกไม้ได้แจกจ่ายเพื่อนๆในห้องเรียนไปหมดแล้ว เพราะเตรียมตัวกลับไทยจ้า..
    เป็นเข็มกลัดดอกไม้จากผ้าใยบัว และจากเกล็ดปลา

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ แจ่มใสยิ้มสวย
    บล็อก
    18
    โอ้ย ตายมายบุดด้า เจอตัวจริงเสียงจริง เต็ม ๆๆๆๆ

สวยงาม บ่ มีคำบรรยาย เจ้าค่ะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    สวยมากเลยจ้า

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ว้าว งามๆ เก่งเนาะค่ะต้องใจเย็นอีหลีถึงจะทำได้
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ Shadow007
    งามๆจ้า สุดยอดเลย อยากถักได้แบบนี้เด้ นิ่มถักกะเป็นแต่ผ้าพันคอแบบสี่เหลี่ยมยาวๆแม่ะจ้า กะว่าจะถักแบบอื่นกะบ่เป็นหั้ยจักเทือ อิอิอิ

โอ้ย ตายมายบุดด้านำแหน่พี่แจ่มใส...อิอิ...ผ้าคลุมไหล่สวยงามมากกกกก
    แต่ขน้อยคือบ่เห็นลายชัดๆหละ...อยากได้อะทั้งหมดกี่ดอกจ๊ะจังจะได้พอ1ผืน เริ่มแต่วันนี้ พะนะว่า...
    ติ๋มสิถักสีฟ้าอ่อนๆ สีแห่งการรอคอยดอก...ประมาณ50ดอกเนาะจ้า....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ติ๋ม เปอร์โย; 03-03-2010 at 12:47.
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    ถ้า65ก็จะใหญ่พอดีจ้า ถ้า50ดอกจะเล็กนิดหนึ่ง ขอบคุณทุกคำชมเด้อค้า.....

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    สวยจังค่ะ เมื่อก่อนแม็กกี้ก็ชอบทำโน่นนี่นั่นนะคะ

แต่ตอนนี้ตาไม่ค่อยดีแล้ว
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ออนซอน(ชื่นชม) กระโปรงน้อค่ะ
    ความสามารถจริงๆ ถ้าคะน้อยเฮ็ด จักสิใส่ได้บ่กะบ่ฮู้ ฮ่าๆๆๆ
    LET IT BE...

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ม๋าน่อย
    บล็อก
    2
    มีแต่แนวงามๆ เนาะจ้ามีแต่คนถักเก่งๆ

ม๋าน่อย กะเอากล่องทิซชู่โครเชท์มาฝากจ้า นั่งถักจนตาลายแม๋ะกว่าจะแล้ว

Tags for this Thread