หัวข้อ: กุหลาบพันธ์ใหม่ กุหลาบสีรุ้ง

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ kapoo

รอบยิ้มพิมใจ กุหลาบพันธ์ใหม่ กุหลาบสีรุ้ง

รูปที่เห็นนี้คือดอกไม้จริงเด้อครับ บ่แม่นดอกไม้กระดาษ ละกะบ่แม่นการแต่งภาพแต่เป็นดอกไม้จริงๆ

กุหลาบพันธ์ใหม่ กุหลาบสีรุ้ง

.....เบิ่งกันใกล้ๆครับ

......ดอกกุหลาบที่เห็นในภาพ ไม่ได้เกิดจากการตกแต่งภาพ แต่ัมันก็ไม่ได้เกิดจากธรรมชาติ แต่มันก็ไม่ใช่ดอกไม้พลาสติกมันเป็นดอกไม้จริงๆ แต่มันเกิดจากขบวนการทางวิศวกรรม

.....ผู้คิดค้นกรรมวิธีในการสร้าง กุหลาบสีรุ้งคือ Peter van der Werken เจ้าของบริษัทเกี่ยวกับดอกไม้ ในประเทศฮอลแลนด์( Holland )

......วิธีสร้าง กุหลาบสีรุ้ง ทำโดยการฉีดสารสีเข้าไปที่ลำต้นของกุหลาบ ระหว่างที่ดอกกุหลาบกำลังเจริญเติบโต กลีบกุหลาบจะดูซับสีนั้นเอาไว้ ฟังดูเป็นเรื่องง่าย แต่ในความเป็นจริง มันกับมีขั้นตอน และขบวนการที่ยุ่งยากมาก

........ส่วนราคาเผิ่นกะขายบ่แพงป่านได๋ดอก ก็ขายอยู่ที่ 5 ดอก 55 เหรียญสหรัฐ( 1815 บาท ตกดอกละ 363 บาท )....สนใจวาเลนไทน์หน้าพี่น้องบ้านมหา กะลองซื้อไปฝากคนรู้ใจเบิ่งเด้อครับ เป็นทางเลือกใหม่ครับ

......ข้อมูลล่าสุดที่ผมได้คือ เจ้าดอกนี้ได้มาเผยโฉมที่เมืองไทยแล้วครับ ตามงานนี้เลย......... กุหลาบพันธ์ใหม่ กุหลาบสีรุ้ง

สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ bnserver
    ของแท้เปล่าครับ ถ้าเป็นของแท้ก็สวยสุดๆๆ เลยครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ แจ่มใสยิ้มสวย
    บล็อก
    18
    ไม่ต้องถึงมือ เจ้าของสวนดอกไม้ที่ฮอลแลน หรอกค่ะ

วิธีที่พี่แจ่มใสทำคือ ละลายน้ำตาลในน้ำพอประมาณ ใส่สีผสมอาหารลงไป ปักดอกกุหลาบสีขาวลงไป สามสี่วันผ่านไป ดอกกุหลาบสีขาว ก็เปลี่ยนตามสีที่เราผสม แต่ไม่เคยลองชนิดหลายๆ แค่นั้นเองค่ะ

เออของเขาได้หลายสีนี่เนาะ แล้วเราจะผสมได้หลายสีหว่า คิดต่อยอดอีกนิด ดีกว่า

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    ดูแล้วเหมือนของปลอมเลยเนาะ สวยมากๆ

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2
    ช่วงวันวาเลนไทน์กุหลาบแดงก้านยาวจากฮอลแลนด์ ดอกละ 600 บาท(ราคาปี 50)
    ดอกสีรุ้งแบบนี่ดอกล่ะทอได๋น้อ
    แต่ถ้าสิให้เพ็นนีขอเปลี่ยนเป็น มันนี่เด้อค่ะ อิอิ

Membership renewed สัญลักษณ์ของ siranee
    ลาดกระบัง54(วัดศรีวารีน้อย)
    เบิ่งแล้วกะงามดีเนาะค่ะ แต่จั่งได๋ๆกะบ่เปลี่ยนใจจากกุหลาบขาวดอกค่ะ
    สวยบริสุทธิ์คือเก่า หลายสีหลายย้านสับสนกับความรู้สึกเจ้าของ พะนะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    โอ้ย อยากได้ๆงามน๊อ เจ้แม็กกี้อยุ่ไส มาซื้อให่ข่อยแน้ค่ะ ขอบคุรล่วงหน้าเด้อ555

คล้ายๆของปลอมเลยเนาะค่ะ
    แต่บ่มักเลย หลายสีเกิน
    LET IT BE...