หัวข้อ: ฝากเป็นแฮงใจไห่พี่น้องที่แหว่มาครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวโก้ เกียรติณรงค์

ฝากเป็นแฮงใจไห่พี่น้องที่แหว่มาครับ

[wma]http://www.file2go.com/dl.php?fi=30105s1[/wma]

เหมื่อยหลายกะพักผ่อนเอาแฮงไว่ถ้าสู้ใหม่ในมื้อหน้าเด้อครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวโก้ เกียรติณรงค์; 12-03-2010 at 14:50.

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ฮ่าๆๆๆๆ เข้ากะทู้นี้แล้วได้หลายยิ้มเลยค่ะ.ขอบคุณหลายๆเด้อจ้า สำหรับกำลังใจอันอบอุ่นค่ะ..
    มองต่าง..อย่างปลง

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    พี่นิ ก็ขอเป็นกำลังใจให้เด้อน้องชายหล้า เนทางนี้ยังยาวไกลจ้า สู้ๆๆๆ น้องรัก

สมาชิกที่ยังไม่ยืนยันอีเมล์
    แวมาฮับเอากำลังใจจากเจ้าของบ้านจ้า
    ขอบคุณหลายๆจ้า

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    มีเสียงเอฟเฟ็กซ์ เขียดอีโม่ พร้อม มารับกำลังใจครับผม

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    ขอบคุณค่า มีอะไรมาให้อ่าน ให้ฟังเรื่อยเลย
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8
    ขอบคุณ หลาย ๆ เด้อ ขับ สำหรับคำอวยพร ดี ๆ ขอให้พรนั้นกลับสู่ท่านเด้อ บ่าวโก้

พบปะพูดคุย

เอาน้ำเสียงคนผุฮ้ายกับแรงใจที่ดีมาฝากครับ.....

กำลังใจที่มีให้จะคงไว้ไม่เสื่อมคลาย
    เผื่อจะมีความหมายให้สักคนยามเหนื่อยล้า
    เส้นทางเดินชีวิตบ้างครั้งมีคราบน้ำตา
    กำลังใจนี่ล่ะหนาที่พอเป็นยาบรรเทา

ยามเผชิญความเศร้าอยากมีคนคอยเคียงข้าง
    ยามหัวใจอ้างว้างเส้นทางเดินเจอความเหงา
    คำว่าสู้นะครับสู้นะคะพอบรรเทา
    เพื่อนสักคนที่เราพออาศัยได้พึ่งพา

แต่ก็ใช่ว่าเราจะเจอเหงาอยู่ตลอด
    บางเวลาต้องแบ่งไปให้คนคอยห่วงหา
    ในยามเพื่อนมีทุกข์ก็คอยเป็นคนเยียวยา
    น้ำพึ่งเรือเสือพึ่งป่าคำว่าเพื่อนนี้ละหนาจะคงอยู่ชั่วนิรันทร์

แวะมาเยี่ยมนะครับเอากำลังใจมาให้
    เส้นทางเดินแสนไกลให้ก้าวไปสู่ฝั่งฝัน
    ยังมีอีกหนึ่งคนคอยห่วงใยอยู่ทุกวัน
    ถึงอยู่ห่างไกลกันแต่ทางหัวใจนั้นหยัดยืนเคียงข้างเธอ

"บ่าวโก้แวะมายามแล้วกะแต่งกลอนมากำลังใจครับผม สู้สู้ น้อคับน้อ"

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวโก้ เกียรติณรงค์
    พ่ะน่ะเอื้อยเด็กน้อย ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆขอบคุณหลายๆเด้อครับที่มาเขียนกลอนไห่ในคำเว่าอิอิ แล้วกะขอบคุณทุกๆกำลังแรงใจที่แหว่มาเยี่ยมยามครับ มีแฮงขึ้นแหน่บ่อน้อครับ สู้ๆเด้อครับพี่น้อง

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองเดช
    เมืองเดช ครับพี่น้อง
    ขอบคุณครับสำหรับกำลังใจดีๆที่มีให้กันและกันครับ