หัวข้อ: เด่นเก้าแสน กระทิงแดงยิม ชิงแชมป์พาบา

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

พบปะพูดคุย เด่นเก้าแสน กระทิงแดงยิม ชิงแชมป์พาบา

ได้ข่าวแว่ว ๆ ว่าแชแม้ จะให้เด่นเก้าแสน กระทิงแดงยิม ชิงแชมป์พาบา รุ่นฟลายเวต ผมรู้สึกดีใจเพราะเด่นเก้าแสนคือนักมวย อาชีพที่จะทำเงินเพื่อใช้จ่ายในครอบครัวและเพื่อปากท้องของนักมวย ก็คือชกมวยครับ จะให้ไปแบกกระสอบข้าวสาร หรือเข็นเขียงขาย ก็คงจะไม่เข้าท่า แต่ถ้าบะหมี่เกี๊ยว หรือเปิดร้านคอมฯ ก็ยังพอไหว ๆ ....อิอิ

การชิงแชมป์พาบาครั้งนี้ เพื่อเป็นการใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์เฉย ๆ หรือคิดจะกลับไปทวงเข็มขัดคืน เพราะถ้าไปทวงเข็มขัดคืน เราจะต้องบินไปที่ญี่ปุ่นอีกคำรบ เพราะ "จะจ้างสักพัน (เยน) ฉันก็ไม่หันไปมอง" เพราะแชมป์ญี่ปุ่นไม่ยอมมาเมืองไทยอยู่แล้วครับทั่น

และแชมป์พาบาที่ว่า คงหนีไม่พ้นนักมวยฟิลิปปินส์ที่จะต้องบินมาป้องกันในประเทศไทย และนักมวยปินส์คนนั้นจะต้องแพ้คะแนนอย่างแน่นอน หรืออย่างดีก็ไม่เป็นเอกฉันท์ และในที่สุดเด่นเก้าแสน ก็จะได้เป็นแชมป์พาบา สมใจนึกบางลำพู ...แอ่น แอน แอ๊น

แต่เมื่อคืนผมฝันร้ายครับทั่น ผมฝันว่าเด่นเก้าแสน จะโดนน็อก และเด่นเก้าแสนจะแขวนนวมโดยปริยาย ไม่รู้ว่าฝันของผมจะเป็นจริงหรือเปล่า ?

เพราะฟอร์มการชกของเด่นเก้าแสนในวันนี้ ไม่เหมือนสมัยเป็นแชมป์พาบาสมัยแรก ช่วงนั้นต้องยอมรับว่าเด่นเก้าแสนมาแรงจริง ๆ ตีเหล็กต้องตีตอนร้อน ๆ ครับทั่น ถ้าตีตอนเหล็กเย็นก็เหนื่อยหน่อย

พูดมาผมยังเสียดาย พนมรุ้งเล็ก กระทิงแดงยิม ไม่หาย ถ้าพงษ์ศักดิ์เล็กพลาดท่า อยากให้พนมรุ้งเล็กขึ้นทดสอบฝีมือสักครั้งครับเสี่ย ก่อนที่พนมรุ้งเล็ก จะแขวนนวม (ก็ยังดี)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 11-03-2010 at 07:19.

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    สภาพร่างกายคงบ่ไหวแล้วครับ แม้จะได้ครองเข็มขัด PABA แต่การกลับสู่ความยิ่งใหญ่ของสถาบันหลักอีกครั้งผมว่าคงยังเลือนลางอยู่

Tags for this Thread