หัวข้อ: ไปก่อนพายุ หิมะ ฝน พัดต้นไม้ใหญ่พันปีล้ม ครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองปลาดิบ

ไปก่อนพายุ หิมะ ฝน พัดต้นไม้ใหญ่พันปีล้ม ครับ

ไปก่อนพายุ หิมะ ฝน พัดต้นไม้ใหญ่พันปีล้ม ครับ
    พอดีมีข่าวใหญ่ทางทีวีญี่ปุ่นเมื่อวันที่ ๑๐ที่ผ่านมาว่าต้นไม้ใหญ่ที่ คามาคุระ อายุร่วมพันปี
    ได้ถูกพายุฝนและหิมะ พัดล้มลงเกิดความเสียดายที่ บ่ได้ถ่ายรูปต้นไม้ ต้นนั่นเลย
    มัวแต่ไปถ่ายดอก ซากุระ ที่กำลังบานสะพรั่งอยู่ข้างๆต้นไม้เก่าแก่ ต้นนั้น กะเลยเก็บภาพ บรรยากาศข้างๆ มาฝากครับ
    ทั้งๆที่ไปก่อน จะถูกพายุพัดล้มแค่ บ่กี่มื้อเองและเมื่อล้มลงแล้วคน ญี่ปุ่น พากัน แห่ไปถ่ายรูปกัน
    แต่แปลกบ่มี ขอหวย แบบบ้านเฮาหนะครับ เสียดาย แถม บ่เกี่ยวกับ รัฐบาล นำ ธรรมชาติคักๆ หละครับงานนี้..

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ติ๋ม เปอร์โย; 14-03-2010 at 03:34.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองปลาดิบ
    ธุจ้าลองใหม่แล้วครับ เคาะตรงไหนน้อ... ครับ ทั้งภาพและตัวหนังสือ ไปกันคนละทิศละทางเลยบาดนี่ สิเรียงภาพกะ บ่มาให้ บอกใหม่ แนเด้อครับ ผม..ไก่น้อยครับ เรียงทีละภาพแล้วเลื่อนลงมาอีกกะบ่มาให้ยังไปต่อบรรทัดเก่ายุ.. และบรรยายข้างล่างนำแหม๋ครับ เอาแบบ ละเอียดแนเด้อครับผม ..ขอบคุณครับ..ธุจ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวเมืองปลาดิบ; 14-03-2010 at 01:55.

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เเมงสะดิ้ง
    บล็อก
    24
    5555+
    เอ๋า.... ม่ะคือแก้ไวแท้
    เบิ่งได้ล่ะจ้า อย่างแจ่มเลย
    5555
    สะดิ้งคือน้องได้ยินเสียงฆ้องกะแล่นตำ

จกดู๋ๆเดี๋ยวกะชินมือไปเองหละจ้า...ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ....งามเนาะ อยากไปเที่ยวเด้เนาะ ไปยามพี่มิก...
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เเมงสะดิ้ง
    บล็อก
    24
    จก ดู๋ๆ ซาวหาดู๋ๆ พ่ะนะ
    แนว บอก กัน ให่ เก่ง แหม่ะ
    555+ ไปล่ะ แวมากวนตอนเดิ่กซื่อๆ
    สะดิ้งคือน้องได้ยินเสียงฆ้องกะแล่นตำ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    แถวบ้านขะน้อยเลยตั้วะเลาะๆนิ บ่าวเมืองปลาดิบ โยโกฮาม่า ฟูจิซาว่า คามาคุระ นิจ้า เทื่อหน่ามายามกันแน่ะแม่ะ..
    มองต่าง..อย่างปลง

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    วิวมางามเเท้น้ออ้ายหล่าย่างลัดทุ่งนามาฮับน้องไปเที่ยวนำเเน่อิอิ

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ บ่าวเมืองปลาดิบ
    ธุจ้าลองใหม่แล้วครับ เคาะตรงไหนน้อ... ครับ ทั้งภาพและตัวหนังสือ ไปกันคนละทิศละทางเลยบาดนี่ สิเรียงภาพกะ บ่มาให้ บอกใหม่ แนเด้อครับ ผม..ไก่น้อยครับ เรียงทีละภาพแล้วเลื่อนลงมาอีกกะบ่มาให้ยังไปต่อบรรทัดเก่ายุ.. และบรรยายข้างล่างนำแหม๋ครับ เอาแบบ ละเอียดแนเด้อครับผม ..ขอบคุณครับ..ธุจ้า
    ไก่น้อยอธิบายไว่ในกะทู้นี้เด้อจ้า
    ลองเข้าไปอ่านเบิ่ง เทื่อบ่เข้าใจ กะถามมาเด้อจ้า บ่มีปัญหาดอกอยากอธิบาย อิ อิ เอาจนเก่งพุ้นหละ อยากเบิ่งรูปงามๆทางเมืองปลาดิบนำ

การวางรูป
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mikaze
    แถวบ้านขะน้อยเลยตั้วะเลาะๆนิ บ่าวเมืองปลาดิบ โยโกฮาม่า ฟูจิซาว่า คามาคุระ นิจ้า เทื่อหน่ามายามกันแน่ะแม่ะ..
    เว้าเป็น ตาอายแท้ ครับไปถ่ายรูปแถวบ้านเพิ่น ย่าน ซ้ำกระทู้เก่าเพิ่นคือกันครับแถวบ้านผม บ่ทัน บาน นะครับ ดอกซากุระ ถ้าทางนี้บานมาปูเสื่อกิน เบียร์ใต้ต้น ม่วนแป๋ตายครับ มาเด้อครับ พี่ มิ๊ก ครับ...
    :l-:l-:*-

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย
    ภาพด้านล่าง ลูกหินเคยเห็นในมิวสิควีดีโอเพลง..อะไรกะจำบ่ได้น๊า
    ขอบคุณ ที่แบ่งปันเรื่องราวภาพงาม จ้า
    อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน