หัวข้อ: อยากรู้

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์

เศร้าซึม อยากรู้

**มาตั้งกะทู้ อยากรู้.. ว่า.. คนจริงใจเขาดูกันตรงไหน อยากรู้
    เพราะเท่าที่ผ่านมา เราเองเจอคนมาเยอะมีทั้งที่เจอที่ทำงาน ที่เรียน ม.ต้น ม.ปลาย ปวส ที่มหาลัย รวมถึงในห้องแชทด้วย+ทั้งดึงมาออนเอม แต่รวมทั้งหมดที่กล่าวมา ตอนนี้เหลือที่เราคุยได้(บางเรื่อง) ก็ไม่กี่คน เราย้อนถามตัวเองว่าเอาเปรียบเพื่อนไหม
    -โทรชวนไปทานข้าว+นัดดื่ม ก็จ่ายเองบางครั้งก็แชร์กันจ่าย(เว้นคนที่จะมาคบหรือมาจีบ)
    -ไม่เคยยืมตัง อาจจะขอหากไปซื้อของ ทานข้าวขาด บาท2บาท เท่าเนี๊ย
    -ไม่เคย บอกเพื่อนว่าติดสายกับคนนั้น คนนี้ เด๋วค่อยโทรมาไหม่นะ มีแต่บอกว่าติดธุระอยู่เด๋วโทรกลับ
    - อาจจะขอร้อง+รบกวน ให้ช่วยเรื่องงาน ทั้งด้านการเรียนและข้อมูลต่างๆ แต่หากทำไม่ได้ก็บอกว่าไม่เป็นไรจะหาเอง
    -อาจจะเล่าเรื่องทุกข์ใจส่วนตัวให้ฟังบ้าง แต่ก่อนหน้านั้นต้องถามก่อนว่าสบายดีไหม สะดวกหรือเปล่า
    -ถามสารทุกข์สุกดิบ แต่ไม่ก้าวก่ายเรื่องส่วนตัว อยากเล่าก็เล่าไม่อยากเล่าก็ไม่เป็นไร
    ++แล้วยังไม่พอใช่ไหมเนี่ย ต้องทำแบบไหนอีก ใครก็ได้รบกวนบอกที++
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย orathai; 17-03-2010 at 14:49. เหตุผล: แก้คำผิด

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    พุ่นล่ะ เพิ่นมาหลอกถามอ่ะ แสดงว่าคนที่จริงใจกับเพิ่นมีตัวตนแล้วเด้นี่ ฮ่า ๆ ๆ

คนที่จริงใจ ภาพต่าง ๆ จะออกมาตอนแรกจะเลือนลาง และเริ่มชัดเจน ๆ ขึ้น จนถึงระยะเวลาหนึ่ง ตัวและหัวใจของเราจะบอกเราเองว่า นี่แหละใช่เลย

ที่สำคัญต้องอาศัยระยะเวลาครับ อย่าหลงเพียงแค่คารม หรือหลงเพียงแค่ตัวหนังสือในเว็บ ในแชท หรือในเอ็มครับ เพราะมันเป็นแค่ภาพลวงตาครับ

ขอย้ำ ต้องอาศัยระยะเวลา มีตัวตน คบหาสมาคมกันสักระยะหนึ่ง สภาวะแวดล้อม อุณหภูมิเหมาะสม และองค์ประกอบอื่น ๆ จะช่วยให้เราตัดสินใจเองครับ ว่าคนนี้แหละใช่เลย (คาดสิได้บินมาจั่งนกเจ่า เพิ่นว่า)

โอ้ย น้อ ทำท่าบ่ฮู้หลายเถาะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 17-03-2010 at 15:18.

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    เกิดความน้อยเนื้อตำใจอิหยังน้อน้องอรทัย ทุกคนย่อมมีสองด้านเด้อครับ
    คือเหรียญนี้ละ ดีและร้าย ปนกันไปกะจั่งได้เป็นคนครับศึกษาเอามักแนวได๋รับได้
    ค่อยคุยต่อรับบ่ได้กะปล่อยไป อย่าเอามาหนักใจเจ้าของ สวยซะอย่างอิอิอิ
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

555ขอบคุณหลายๆจ้าอ้ายทั้งสอง บ่อแม่น เนื้องอก เอ้ยเนื้อคู่จ้าที่ เว่าฮอด หมู่นี่ล่ะจ้า เพื่อนๆนี้ล่ะ

Super Moderator สัญลักษณ์ของ หมูน้อย
    บล็อก
    17
    ขอย้ำ ต้องอาศัยระยะเวลา มีตัวตน คบหาสมาคมกันสักระยะหนึ่ง สภาวะแวดล้อม อุณหภูมิ และองค์ประกอบอื่น ๆ จะช่วยให้เราตัดสินใจเองครับ

ประโยคนี้มาโดนใจแท้จ้าอ้ายดีเจฯ

แต่ว่า...ระยะเวลาที่ว่านิ..นานเท่าไรละค่ะ..

หรือว่าขึ้นอยู่กับปัจจัยแวดล้อมอื่นอีกด้วยไหม??

การตัดสินใจว่าใครจริงใจหรือไม่จริง??...บางครั้งเราเองก็ต้องย้อนถามตัวเอง

ด้วยเหมือนกันนะว่าเราจริงใจกับเขาหรือเพื่อนคนนั้นแค่ไหน

ความจริงใจแสดงออกได้หลายรูปแบบ...

บางครั้งปากร้าย จริงใจแต่ไม่ใจดีคริๆๆๆๆ

บางคนขี้จุ๊ๆๆๆแต่จริงใจ5555

บางคนดูเหมือนแต่จริงใจ

ดูเหมือนจะจริงใจ...แต่ทีไหนได้..?โอ๊ะพระเจ้า

บางคนคนพูดมาก..จนไม่รู้เรื่องไรเรื่องจริงหรือโกหก..

.......เกิดดล..จนเฒ่า..555555555555

โดนหลอกเพราะเชื่อคนง่ายก็หลายหน..

เพราะคิดว่าตนจริงใจกับเขาแล้วเขาจะจริงใจกับเรา

ที่ไหนได้..ต้มเราจนเปื่อยยุ้ยเลย..คริๆๆๆๆๆๆ

แต่อย่างน้อยก็ทำให้เราได้เรียนรู้เนาะ......คนเรา..หลอกกันได้

คริๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ..จ่มไปสั้นละจ้า..

เกี่ยวกับสิ่งที่อยารู้บ่น้อนิ...

เวลา และคนรอบข้าง(เขาคนนั้น) ก็เป็นสิ่งที่ช่วยให้เรารู้ว่าเขาจริงใจแค่ไหนได้เช่นกัน

..................ปล.ขอบคุณเพื่อนรักคนหนึ่ง...ที่ทำให้เจนรู้ความจริง..

ที่ไม่เคยคิดเลยว่าเรื่องนี้คือเรื่องจริงๆๆ55555 งง
    "รัก" และ "กำลังใจ" ฉันมีไว้เพื่อแบ่งปัน

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    น้องเจน จริงหรือเปล่าน้อ ใครหนอช่างกล้า อิอิ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มห้วยสีทน
    สภาวะแวดล้อม อุณหภูมิเหมาะสม และองค์ประกอบอื่น ๆ แล้วอิหยังสิเิกิดล่ะบาดนิ อ้ายพล ฮา ฮา ฮา
    ขอให้เราเป็นผู้ให้ แล้วใจสะเบิกบาน

พบปะพูดคุย

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หนุ่มห้วยสีทน
    สภาวะแวดล้อม อุณหภูมิเหมาะสม และองค์ประกอบอื่น ๆ แล้วอิหยังสิเิกิดล่ะบาดนิ อ้ายพล ฮา ฮา ฮา
    ขอให้เราเป็นผู้ให้ แล้วใจสะเบิกบาน
    สภาวะปัจจุบันโลกมันเปลี่ยน อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย เด๋วสิฮ้น เด๋วสิหนาว อยู่ดีๆฝนตกซะงั้น ใจคนสิเปลี่ยนง่ายคือกั่นตี่อ้าย เฮ้อย่อนมักม่วนมักแต่หมู่หลาย บ่อมีเวลาเป็นของเจ้าของเล้ยยย555555สิเลิกคึดฮอดหมู่ล่ะ หากิ้กดีบ้อนี่ อ้ายพลว่าจั่งได๋จ้า555c06:ประกาศๆเลยดีบ้อนี่