หัวข้อ: เพลง...เสียงแคนแทนใจ...

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11

Facebook Video เพลง...เสียงแคนแทนใจ...

เพลง...เสียงแคนแทนใจ...

... กานดาแก้วตาพี่
    น้องคนดีเจ้าอยู่ไหน
    พี่รอเจ้าแทบขาดใจ
    น้องอยู่ไหนใยไม่มา

พี่ยังคอยรอเจ้าอยู่ที่เก่า
    ด้วยความเหงาจึงเฝ้าหา
    โปรดเห็นใจกันนะแก้วตา
    หรือให้ร้องหาอยู่ร่ำไป

ขอฝากเสียงแคนแทนใจพี่
    แทนวจีที่หลงใหล
    เผื่อคนดีน้องเจ้าจะเห็นใจ
    ยามอยู่ไกลโปรดได้คิดถึงกัน ...

[wma]http://www.file2go.com/mrun.php?me=21212s3[/wma]
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8
    แม่นต้นฉบับ อยู่บ่คับ เพลงนี้ ผมเคยฟังเพลงนี้ มีหลายคนร้องมาก เลยไม่รู้ว่าใครเป็นต้นฉบับกัน

ม่วนหลาย ครับ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ บ่าวยุทธ
    แม่นต้นฉบับ อยู่บ่คับ เพลงนี้ ผมเคยฟังเพลงนี้ มีหลายคนร้องมาก เลยไม่รู้ว่าใครเป็นต้นฉบับกัน

ม่วนหลาย ครับ
    ... บ่าวยุทธ พี่ไม่ทราบเลยว่าเป็นต้นฉบับหรือไม่ พี่ก็เห็นหลายคนร้อง เทพพรเองก็มีหลายเวอร์ชั่น พี่เห็นว่าเพราะดีเลยนำมาฝากครับ...
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม