หัวข้อ: คิดถึงเธอไม่ทุกข์แล้วนะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มุมหนึ่งของความคิดถึง
    บล็อก
    22

รอบยิ้มพิมใจ คิดถึงเธอไม่ทุกข์แล้วนะ

ถึง คนดี

คนดีจ๋า ตอนนี้คิดถึงคนดีไม่ทุกข์ใจเหมือนแต่ก่อนแล้วนะ คิดถึงแล้วมีความสุขค่ะ เพราะในความคิด มีแต่ว่า เมื่อฉันเศร้า ฉันเหงา ฉันว้าเหว่ ฉันมีปัญหา คนดีจะอยู่ข้างฉันเสมอค่ะ เพียงแค่ฉันหยิบโทรศัพท์ขึ้นมาแล้วโทรไป คนดีก็ให้กำลังใจฉันมากมาย ฉันบอกคนดีว่า ตอนนี้ฉันมีกิ๊กนะ คนดียังขำเลยจ้า ยิ่งทำให้ฉันรักคนดีมากขึ้น ไม่น้อยลงไปเลยจ้า แต่ความรักของฉันไม่หวังจะครอบครอง เป็นความรักที่ฉันบังคับไม่ได้ รู้แต่ว่ารักและคิดถึง ไม่เปลี่ยนแปลง และรู้สึกผิดเสมอว่าทำไมต้องอย่างนี้ แต่ตอนนี้ไม่แล้วจ้า ฉันดีใจที่ได้พบคนดี เพราะคนดีมีแต่สิ่งดี ๆให้ฉัน ไม่เคยเป็นพิษต่อฉัน แต่ฉันสิมักจะเอาพิษไปหาเธอ แต่คนดีไม่เคยว่าสักนิด มีแต่ปรับสิ่งที่คิดให้เป็นดีเสมอ ขอบคุณค่ะ คนดีของฉัน

คิดถึงเสมอ

มุมหนึ่งของความคิดถึง
    19.17 น.
    25 มี.ค.53

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    บอกเคล็ดลับบ้างจะได้ไหมเสี่ยว ว่าทำอย่างไรที่จะไม่ทุกข์กับความคิดถึงนั้น

เวลาที่เฮาคิดถึงไผแล้วทุกข์ใจเพราะเหตุที่ว่าเราน้อยใจเขา คิดว่าเขาไม่รัก เขาไม่คิดถึง คิดว่าทำไมไม่โทรมา ทำไมไม่มาหา เมื่อไม่ได้ดังที่ต้องการคือเลยเป็นทุกข์ แต่ถ้าเราคิดว่า ไม่สนจะยังไรฉันก็จะคิดถึงเธอ เพราะฉันคิดถึง เท่านี้เองก็ไม่ทุกข์เมื่อคิดถึงเธอค่ะ ใช่ไหมค่ะมุมหนึ่งของความคิดถึง "คิดถึงนะคะคนดี"

Tags for this Thread