หัวข้อ: ผาหำหด พะนะเพินว่า

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ช่างภาพอิสระ
    สัญลักษณ์ของ ฅนภูค่าว
    นครโคราช บ้านเกิดกาฬสินธุ์

รอบยิ้มพิมใจ ผาหำหด พะนะเพินว่า

ผาหำหด สุดยอดความเสียวเบื้องล่างที่ชัยภูมิ :l-

ผาหำหด คือ สถานที่ทดสอบความเสียวเบื้องล่างของบุรุษเพศ และเป็นชื่อจุดชมวิวที่สวยงามของ จังหวัดชัยภูมิ
    ด้วยลักษณะทางกายภาพเป็นชะง่อนผา คล้ายกับแผ่นกระดาน ขนาดกว้างไม่เกินเมตรคูณเมตร ยื่นออกไปกลางอากาศ ไม่มีอะไรรองรับเบื้องล่างที่ความสูง 864 เมตรระดับน้ำทะเล เสียวจนมีคนกล่าวว่า "เสียวจน หำหด หมดแล้ว"

ผาหำหด พะนะเพินว่า

สถานที่แห่งนี้อยู่ใน อ.หนองระเหว จ.ชัยภูมิ เขตอุทยานแห่งชาติไทรทอง ซึ่งมีจุดชมวิวทั้งหมด 4 จุด ทุ่งดอกบัวสวรรค์ (ดอกกระเจียว) น้ำตกไทรทอง ต้นไม้พันปี และมีน้ำตกตาดโตน ลานผาหินงามในบริเวณใกล้เคียง

เดิมที ผาหำหด แห่งนี้มีชื่อว่า ผาน้ำผึ้ง เพราะมีรังผึ้งอยู่ในบริเวณ แต่ก็เปลี่ยนชื่อตามคำกล่าว ซึ่งแฝงอารมณ์ขัน และก็ได้ผล เพราะผาแห่งนี้กลายเป็นที่จดจำ และเป็นสิ่งทดสอบความกล้าของนักท่องเที่ยวหลายๆคน โดยเฉพาะคุณผู้ชาย "เฮ้ย เป็นไง หดหรือเปล่า" (อืม ต้องลองคลำเบิ่งเด้อครับ 555)

อย่าลืมไปเที่ยวกันครับ หดไม่หด มาเล่าสู่กันฟังด้วยครับ 55

ขอขอบคุณ;http://travel.mthai.com
    โดย: bonboy เมื่อ 16:51 น. 29 มี.ค. 2010 สถานที่: ผาหำหด, ชัยภูมิ, อุทยานแห่งชาติไทรทอง แท็ก: ชัยภูมิ , ผาหำหด , อุทยานแห่งชาติไทรทอง

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ bnserver
    ไปลองยืนเบิงเองเด้อครับ หดบ่หดเดี๋ยวกะรู้ครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ kapoo
    ถ้าไปยืนกับผู้สาวคือซิบ่หดดอกครับ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    หวาดเสียวเป็นตาหดคือเจ้าว่านั้นละ บ่อไปดอกย้านหดบ่อคืน ฮ่า ฮ่า ฮ่า เอิ้กกก
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวผู้ดี
    ผมไปยืนมาแล้วครับ บ่อยังจักหน่อยเลย หาบ่อเห็น 555

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ทิดยุทธ ลูกพญาแล
    อยากไปอยู่ แต่บ่กล้า ย่านมันหดอีหลี

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    ชื่อของ ผา ก็น่าคิดแล้วเนาะ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ cha_1536
    บ้านผมเอง ไปเที่ยวทุกปี ครับ อากาศดีมากเลย เชิญมาเทียวกันนะครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ GROOPPY
    อิอิอิ บ่ไปดอก ย่าน หดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 5555555

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ SINGHOL 832
    วันเสาร์นี้ผมจะไปเที่ยวมอหินขาว เดี๋ยวจะลองไปดูสักหน่อยว่าจะหดจริงหรือเปล่า