หัวข้อ: อุณหภูมิร้อน ใจอย่าร้อน

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

พบปะพูดคุย อุณหภูมิร้อน ใจอย่าร้อน

อุณหภูมิร้อนระอุ อุณหภูมิภายในใจก็ร้อนระอุไปด้วย สังเกตได้จากคนรอบ ๆ ข้างเรา ไม่ว่าคนใกล้ชิด คนที่ทำงาน คนที่สนทนากับเรา ดูเหมือนเราพูดอะไรไปจะผิดไปหมด ไม่รู้อะไรกันนักหนา ทุกวันนี้ถ้าไม่จำเป็นจะไม่พยายามพูดกับใครเท่าใดนัก เข้าทำนองว่า "นิ่งเสียตำลึงทอง" เพราะกลัวจะไปผิดใจพระเดชพระคุณ ฮ่า ๆ ๆ เดี๋ยวจะเป็นอย่างกรณีนี้

วันก่อนผมได้มีโอกาสไปกินอาหารในร้านคาราโอเกะย่านบางโพ ผมเห็นฝ่ายหญิงและฝ่ายชายนั่งกินอาหารด้วยกันดี ๆ ท่าทางน่าอิจฉา เพราะในชีวิตผมไม่เคยพาภรรยาผมมาในบรรยากาศแบบนี้เลยครับ

ขณะที่ผมเดินผ่านโต๊ะจะเข้าห้องน้ำ ผมได้ยินเสียงขวดเบียร์ "เซี๊ยะ" ฝ่ายหญิงบรรจงหยิบตีที่หัวฝ่ายชาย ฝ่ายชายลูบที่หัว "เลือด ๆ ๆ แม่จ๋า ๆ หนูถูกตีหัว จะไปฟ้องแม่" ฮ่า ๆ ๆ อุณหภูมิร้อน ใจอย่าร้อน

พอตั้งสติได้ ฝ่ายชายคว้าขวดเบียร์ที่เหลือจะเอาคืน ผมคว้าแขนไว้ พี่ ๆ ๆ ผมขอเถอะครับ ....เพราะผมเสียดายน้ำในขวด ยังเหลืออีกนิดหนึ่ง อิอิ อุณหภูมิร้อน ใจอย่าร้อน

แต่ฝ่ายชายก็ใช้ลูกถีบมอญยันหลัก สงสัยเป็นนักมวยไทยมาก่อน ฝ่ายหญิงล้มหงายหลังชนโต๊ล้มระเนระนาด ผมว่าจะไปประคองเธอลุก แต่ไม่ทันมีคนแย่งซีนไปซะก่อน เหตุการณ์วันนั้นทำให้อารมณ์แขกในร้านสะดุดพอสมควร พอดีมีคนห้ามไว้ เลือดหัวฝ่ายชายไหลเต็มพื้น ผมบอกให้ไปทำแผลก่อน สุดท้ายมีคนพาไปทำแผล

สอบถามทางเจ้าของร้านบอกว่าทะเลาะกันเรื่องสามีไปมีกิ๊ก สามีก็เข้าใจว่าภรรยาไปมีกิ๊กเหมือนกัน วันนี้ก็เลยมาปรับความเข้าใจกัน แหม..วันอื่นไม่ปรับ มาปรับวันที่ตรูไปกินซะด้วย อุณหภูมิร้อน ใจอย่าร้อน

ผมเดินออกจากร้าน น้อง ๆ ที่ทำงานที่ไปด้วยกัน แซวผมว่า แหม..พี่พลมาวันเดียวมีเรื่องเลย ผมมากินบ่อยไม่เห็นมีอะไร ...อ้าว ๆ ๆ หาว่าตรูเป็นตัวซวยอีก อุณหภูมิร้อน ใจอย่าร้อน

ผมเลยบอกกับน้อง ๆ ที่ทำงานว่า วันหลังตรูไม่มาร้านนี้อีกแล้วโว้ย ตรูไปกินปั้มฮ้างกับน้อง ๆ ตรูดีกว่า รับรองไม่มีเรื่องขวดเบียร์ตีหัวแน่นอน ....เพราะพวกตรูไม่ได้ดื่มเบียร์ ฮ่า ๆ ๆ อุณหภูมิร้อน ใจอย่าร้อนอุณหภูมิร้อน ใจอย่าร้อนอุณหภูมิร้อน ใจอย่าร้อน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 02-04-2010 at 08:38.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ anna
    เว้ามาเสียดายเบียร์ แม่นบ่อ้ายพล แอนนาว่าถ้ากินไวน์ คือสิบ่ตีหัวกัน
    เพราะมันแพงกว่ากันหลายเติบอยู่ 5555

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    อืม..แอนนา... ขวดไวน์ขวดละหลายหมื่น กะสิดี ตี๊ละเนาะ อิอิ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ สาวกรุงศรี
    จังซี่เขาบอเอิ้นวาโลกฮ่อนคนฮ่อนดอกจ้าอ้ายพลจ้า อ้อมวาเขาเอิ้นวาสังคมที่พัฒนาในทางลบจ้า เพราะอีหยังที่บอมีประโยชน์ เฮ็ดแล่วชาติบอเจริญหนิทุกมื่อหนิมันพัฒนาไปเยอะจ้าอ้ายพลจ้า พัฒนายิ่งกวาชาติอีกจ้า

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ พ่อบักเบนซ์
    บ้านหนองทุ่ม เมืองพล ขอนแก่น ...City
    จ๊วดดดดดดดดดดดดดดดดดดด อย่างเดียว อิอิ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บุรุษไร้ใจ
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ พ่อบักเบนซ์
    จ๊วดดดดดดดดดดดดดดดดดดด อย่างเดียว อิอิ
    อีหยัง หนอ จ๊วดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

อุณหภูมิฮ้อนคักครับพี่น้อง น้ำกะแล้ง แต่ซุมเฮาอย่าแล้งน้ำใจเด้อ

ศึกษาหาความรู้
    ไข่มุกอันดามัน-PHUKET
    ใช้แนวคิด รักยาวให้บั่น รักสั้นให้ต่อ

Tags for this Thread