หัวข้อ: ขอถามผญานี้หน่อยครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ARUNG

ขอถามผญานี้หน่อยครับ

พอดีว่าผมชอบผญานี้มาก แต่ผมจำได้นิดเดียว

เป็นคือกันบ่หนอเจ้า ยามมื้อเหงาเฝ้าเมฆหม่น เหลียวเบิ่งฝนหล่นจากฟ้า
    คนจาเว้ากะบ่มี สายลมตีใบตองกล้วย สายฝนห่วยจนฮอดค่ำ
    งานประจำคือใจว่างไผ๋สิสร้างต่างฮ่วมฝัน...
    (จำได้ประมาณนี้เหละครับ)

ใครที่เป็นเจ้าของ ผญาตัวนี้หรือเคยผ่านตา

ช่วยส่งให้ผมทีนะครับ
    ที่

pjmusic@windowslive.com
    หรือ โทรมาบอกได้ที่เบอร์
    0833811918

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ต้องการมากๆครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ARUNG; 11-04-2010 at 21:58.

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ วัฒนชัย หาริโร
    ผญาบทที่ถามข้างบนนะมีชื่อว่า ขอให้อ้ายมีเจ้าเคียงข้างอยู่สู่วัน

อยู่หน้าที่ 3 ของบอร์ดเป็นผญาของอ้าย โจโล่ ครับ

ขอให้ช่อยกันอนุรักษ์วัฒนธรรม้านเฮาไว้เด้อพี่น้อง

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ARUNG
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ วัฒนชัย หาริโร
    ผญาบทที่ถามข้างบนนะมีชื่อว่า ขอให้อ้ายมีเจ้าเคียงข้างอยู่สู่วัน

อยู่หน้าที่ 3 ของบอร์ดเป็นผญาของอ้าย โจโล่ ครับ

ขอให้ช่อยกันอนุรักษ์วัฒนธรรม้านเฮาไว้เด้อพี่น้อง
    c06:
    ^^
    ^^
    ^^
    ขอบคุณพี่ชาย คนนี้มากๆครับ

ต้องการมากๆเลย

ขอบคุณมากๆนะครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ปร๊าดดดดด.. คักเนาะอ้ายเพิ่น... จนว่าแฟนขับได่ถามหาผลงานแม่ะ..หงำกันคัก.. ขิวเด้..
    มองต่าง..อย่างปลง