ถึง คนดีที่คิดถึง

วันนี้รู้สึกเศร้าเหลือเกินค่ะ เพราะความถึงที่เดินทางไปไกล จนไม่อาจกู่ให้กลับได้ วันนี้เลยแวะมาเล่าสู่คนดีฟังค่ะ เพราะระบายให้ฉันรู้สึกดีขึ้นบ้างค่ะ ความคิดถึงนี่ก็แปลกน้อ บ้างครั้งคิดถึงยิ้มได้ทั้งวัน บางครั้งคิดถึงร้องไห้ทั้งคืน ถามตัวเองว่านี่มันก็คิดถึงเหมือนกันแต่ทำไมนะ มันถึงความรู้สึกไม่เหมือนกัน จากกันแล้วทำไมยังคิดถึงอยู่ คิดถึงแล้วเจ็บก็ยังคิดถึงอยู่ ทำไมนะถึงไม่ตัดความคิดถึงไปจากใจ คนดีจ๋าช่วยฉันด้วยนะ

คิดถึงเสมอ

มุมหนึ่งของความคิดถึง
19 เมษายน 2553
15.52 น.