หัวข้อ: ห้ามเช็ดไข่หน้ารถเด็ดขาด

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจอบบ้อน

เรื่องฮิตน่าอ่าน ห้ามเช็ดไข่หน้ารถเด็ดขาด

ถ้าคุณขับรถกลางคืน แล้วโดนปาหน้ารถด้วย " ไข่" ( ไข่จริงๆ ไม่ได้มุข)

อย่า...ฉีดน้ำและปัดกระจกเป็นอันขาด!!

เพราะเมื่อไข่ผสมกับน้ำแล้วกลายเป็นคราบเหนียว บดบังทัศนวิสัยของคุณได้ถึง 92.5%

นั่นหมายถึง คุณจะถูกบีบบังคับให้ต้องจอดรถข้างทาง (ก็มันมองไม่เห็น ก็ต้องหยุดก่อน) ดีไม่ดีคุณก็จะลงไปเช็ดกระจกอีกต่างหาก

ซึ่งจังหวะนั้นเองที่ คุณจะกลายเป็นเหยื่อไข่ของมิชฉาชีพทันที

นี่เป็นยุทธวิธีใหม่ของโจรบนท้องถนน

ขออภัยหากบอร์ดนี้ไปซ้ำกับเพื่อนสมาชิกท่านอื่นเด้อครับ

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    ขอบคุณหลาย ๆ จ้า เป็นอีกความรู้หนึ่งที่บ่อเคยรู้มาก่อน เลยว่าเป็นแนวนี้ แหงเป็นคนขับรถบ่อระมัดระวังยุ ถ้ายังบ่อได้อ่านแมนถูกปาไข่ กะฉีดน้ำและปัดกระจกโลดแหละนิ ต่อไปนี้ถ้าเจอแบบนี้เหยียบหนีอย่างเดียวตั้วนิ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    คิคิ ถ้าคุณผู้ชายโดนน้ำก็ห้ามไปเช็ดที่หน้ารถ ชิมิ ... บ่าวจักร
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    โอ้...ขอบคุณครับ นักร้องนักรัก จักร มนพร เอ๊ะ...เดียว ๆ ๆ ถ้าปาอึล่ะครับ สิจอดบ่ครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวจอหอ

พบปะพูดคุย

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ พล พระยาแล
    โอ้...ขอบคุณครับ นักร้องนักรัก จักร มนพร เอ๊ะ...เดียว ๆ ๆ ถ้าปาอึล่ะครับ สิจอดบ่ครับ
    จอดครับอ้ายจอดไปพิสูจน์เบิงว่าแม่นอึอิหลีบ่ เห่อๆๆ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บุรุษไร้ใจ
    ความรู้ใหม่ๆ นอครับ จริง เด้อ ทดสอบแล้ว ลองเอาไข่ไก่ปา

ใสหน้า แลนเหนืเกือบบ่อทันแหม สิโดน ตืบ