หัวข้อ: ด่วน พนมรุ้งเล็กโดนเผาเครื่อง

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

บ้านมหาโพสต์ ด่วน พนมรุ้งเล็กโดนเผาเครื่อง

พนมรุ้งเล็ก ไก่ย่างห้าดาวยิม รองแชมป์โลกอันดับ 1 ชวดแชมป์ "ว่าง" เฉพาะกาล สภามวยโลก อินเตอร์ (WBC INTER) รุ่นฟลายเวท ไปอย่างพลิกล็อก ในการฟาดปากกับ ฮิโรยูกิ ฮิซาทากะ นักชกชาวญี่ปุ่น ที่สหกรณ์โค-ออป จ.สุราษฏร์ธานี เมื่อวันอังคารที่ 4 พ.ค.53

พนมรุ้งเล็กเป็นฝ่ายไล่ต่อยทำคะแนนนำมาตลอด แต่เมื่อการชกถึงยกแปด พนมรุ้งเล็กพลาดเดินเข้าหาบุ่มบ่ามจึงถูกฮิซาทากะสวนด้วยหมัดขวาเข้าเต็มปลายคาง ส่งผลให้ พนมรุ้งเล็ก ถึงกับหัวคะมำลงไปนอนกับพื้นเวที แม้เจ้าตัวพยายามจะลุกขึ้นยืนขอสู้ต่อ แต่ อ.นพรัตน์ ศรีเจริญ กรรมการผู้ห้ามบนเวที เห็นว่าไม่อยู่ในสภาพจะชกต่อได้ จึงโบกมือยุติการชก ให้ ฮิซาทากะ ชนะทีเคโอไปในยกที่ 8 ด้วยเวลา 1.26 นาทีท่ามกลางความตกตะลึงของแฟนมวยทั่วทั้งสนาม

หลังการชก "เสี่ยเน้า" วิรัตน์ วชิรรัตนวงศ์ โปรโมเตอร์ เผยเป็นเพราะสภาพแวดล้อมที่พิธีกรข้างเวทีพยายามเร่งเร้า ให้พนมรุ้งเล็กรีบเดินเข้าหาและเร่งน็อกคู่ชก จนเด็กเกิดความประมาททั้งที่เราทำคะแนนนำขาดลอยอยู่แล้ว อย่างไรก็ตาม

ตนต้องเจรจาในรายละเอียดอีกครั้ง ว่าจะให้พนมรุ้งเล็กแก้มือหรือไม่ ซึ่งทาง ฮิซาทากะ กล่าวว่าถ้าต้องการแก้มือ ต้องไปชกที่ญี่ปุ่นเท่านั้น ...แฮ่ ได้ทีขี่แพะไล่เลยนะไอ้น้อง อิอิ

พนมรุ้งเล็ก รั้งอันดับ 1 มานาน เรื้อเวทีจนหันไปชกมวยไทย เพราะมีพงษ์ศักดิ์เล็กยืนค้ำคออยู่ ต่อมาพงษ์ศักดิ์เล็กไปได้แชมป์คืนจากไอ้เต่าทะเลที่ญี่ปุ่น พนมรุ้งเล็กต้องร้องเพลงรอต่อไป เมื่อราชรถมาเกย พนมรุ้งเล็กก็โดนเผาเครื่อง ทางฝ่ายผู้จัดการบอกว่าเป็นเพราะโฆษกบ้าง เป็นเพราะกองเชียร์บ้าง ที่เร่งเร้าให้น็อก

แต่จริง ๆ แล้ว นักมวยอ่อนประสบการณ์มากกว่าครับเจ้านาย ...แล้วจะรีบลุกมาทำไมล่ะ..เอ้า
    เอ้อ..ถ้าโทษเรื่องของวาสนาน่าจะเข้าท่าหน่อยครับท่าน...อุตส่าห์เอาใส่พานมาให้แท้ ๆ ไม่เป็นไรครับกีฬามีแพ้มีชนะครับ ...มิเห็นเป็นไร เอาใหม่ ๆ ครับเสี่ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 06-05-2010 at 09:19.

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวพันธ์คนเดิม
    เป็นอะไรมากมั้ยครับ(เป็นอิหยังหลายบ่ครับ)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจอบบ้อน
    อ้ายพลพักผ่อนแนเด้อครับ

น้องชายเป็นห่วง

:1-c06::l-

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ สมานชัย
    ส่วนมากนักมวยของไทยเฮามักชกรูปเกมส์แบบนี้ละครับที่เคยเห็นๆมา ถ้าเจอนักมวยอ่อนกะน๊อคหรือยำข้างเดียว
    แต่ถ้าเจอนักมวยเก่งขึ้นมา ใช้ฝีมือโต้ได้ตลอด กรรมการกะสิให้คะแนนเสมอกัน ผะว่าตั่ว นักมวยไทยเฮากะเลยติดสไตส์การชกแบบนี่
    ซึ่งถ้าไปชกต่างประเทศเสร็จเขาเบิด กรณีโฆษกถึงเขาจะพากย์ชี้นำปานได๋แต่ถ้าเฮาชกตามเกมส์กะบ่มีไผว่าเฮาได้ ยกตัวอย่างมวยไทยปลายยกห้า โฆษกบอกให้เข้าทำ แต่นักมวยเขาเชื่อพี่เลี้ยงเด้ ไผสิว่าจังได๋กะซ่างเป็นต้น
    ละกะการที่นักมวยโดนหมัดร่วง มีแต่นักมวยไทยเฮานี่ละฟ่าวลุกขึ้นมาละกะเซล้มลงอีก ยกตัวอย่างวีระพลโดนหมัดทูนาโด หรือยอดสนั่น
    ส่วนนักมวยประสบการณ์สูงเขาจะนอนให้กรรมการนับใช้เวลาตรงนี้ให้เป็นประโยชน์

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวกบินทร์
    ซุหม่อง...ที่ไป..!!!
    ความคิดผมน๊า...ผมว่าของเฮาประมาทเอง เห็นว่าเขาบ่หยังกะเลยบ่ไค่ระวังโตปานใด๋...
    ทั้งยังเป็นพลังกำปั้นช่วงต้นน้ำอีกต่างหาก...
    ........ถ้าบ่ประมาทคือเก่า เฮ็ดฟอร์มขึ้นไป ผมว่าชิงเอามายามใด๋กะได้........

Tags for this Thread