หัวข้อ: มาตามหาเนื้อคู่..กันอีกหน..

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ขวัญใจบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ สาวมุก

มาตามหาเนื้อคู่..กันอีกหน..

พุทธศาสนาสอนว่า..เนื้อคู่..มาจากเหตุปัจจัย 2 ประการ คือ
    ..บุพเพสันนิวาเสนะ และ ปัจจุปันนะหิเตนะ วา...แปลว่า

1...เป็นบุพเพสันนิวาส ประมาณว่า เคยทำบุญร่วมชาติตักบาตรร่วมขัน หรือทำเวรร่วมกันผูกพันกันมา
    2...เป็นปัจจุบันหิต (ไม่ใช่แพร่เชื้อหิดใส่กันนะ555) หิต ตัวนี้อ่านว่า หิตะ แปลว่าทำประโยชน์ หรือมีประโยชน์ ประมาณว่า ..ทำตัวให้มีประโยชน์ต่อกัน..เดี๋ยวมันก็ใช่เอง

.....ทีนี้จะสังเกตุยังไง..จึงจะรู้ว่า ..เรามีบุพเพสันนิวาสกับใคร?..ก็ไม่ยากเกินไปค่ะ
    .....1..ลองสบตากับเขาดู..ถ้าเขาสบตาด้วยแบบทันทีทันใด หรือไม่เกิน 3 หน โอกาสใช่มีสูงค่ะ แต่ถ้าอ่อยแล้วอ่อยเล่า เขาก็ไม่หันมามอง เลิกเถอะค่ะ เปล่าประโยชน์ มันไม่ใช่แล้ว
    .....2..ไม่รู้เป็นอะไร..บังเอิญอยู่เรื่อย..เดี๋ยวเจอกัน เดี๋ยวชนกัน ประมาณในหนัง..พระเอกเดินมาชนนางเอก ทำของหล่น พระเอกก้มลงช่วยหยิบ..แก้มก็มาชนกันอีก...โอ๊ย..เช้ย..เชย แต่ก็เอาเถอะ ประมาณนี้แหล่ะค่ะ..
    .....3..ถ้าสังเกตุเชิงลึก..มักมีบางส่วนในร่างกาย ละม้ายคล้ายกันเช่น ตาเหมือนกัน จมูกคล้ายกัน หรืออาจเป็นด้านจิตใจก็ได้ แบบว่าชอบอะไรๆ ก็คล้ายๆกันเป็นต้น
    ......ส่วนปัจจุบันหิตะ..ไม่ต้องรอ ไม่ต้องตั้งข้อสงสัยค่ะ.. คุณคิดถึงเขา เขามาหา ..คุณลำบาก เขาช่วยเหลือ..เขาเดือดร้อน คุณเคียงข้าง..เขาอ้างว้าง คุณโอบกอด (จึ๋ย..) ประมาณนี้ ต่อเนื่องไป อย่าใจร้อน ไม่ใช่ก็ต้องใช่ค่ะ
    ....ขอให้โชคดี..เจอเนื้อคู่ เร็วๆ และเป็นคู่แท้ ที่ยั่งยืนนะคะ.......

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    น่าจะเเม่นบุพเพสันนิวาสหรือว่าบุญกรรเคยทำมานำกันมาฮอดชาตินี้จั่งมาฮ่วมทุกข์สุขนำกันน้อครับอิอิ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ 18ฝนคนอันตราย

พบปะพูดคุย

ว่าแล้วไปๆๆๆๆๆเฮาตามหาเนื้อ งอก กันอ้ายพี5555555555555555 ปิ๊งๆๆๆๆๆสบตา ตร๊วบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆรวบรัดอย่าหั้ยหลุดอุ้งมือนางมารไปด้าย55555555555เสร็จเราล่ะ เนื้องอก5555555555555

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    โชค วาสนา ดวงชะตา ฟ้ากำหนด บ่ครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวนอนนา
    คาดสิแม๋นคู่บินมาคือนกเจ๋า

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    หมอดูบอกว่า ชาตินี้มีเนื้อคู่หลายคน อิอิ ทำไงดี
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ GROOPPY
    คาดสิได้ บินมาคือแฮ้งเสิ่น คาดสิบ่ได้ เจิดเจ้ย เสิ่นหนี ส่านแหล่ว นางเอ้ย อิอิอิ พี่แม็ก มีเหมือนผมเลย อิอิิ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    คาดสิได้ตกมาใส่ คือขี้นก นี้ละครับ55555
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ จำปาขาว
    ชะตา.............ฟ้าลิขิต......บ่มีเรื่องบังเอิญในชีวิต มีแต่เหตุที่ทำให้เกิดผล...พะนะ(เนื้อคู่ยุทางหน้า)

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    อยากพ้อเด้..เนื้อคู่น่ะจ้า..มื้อแลงสิรองไปนั่งแนมเบิ่งตาผุบ่าวก่อนน้าเผื่อสิเจอซิ้นสองต่อนนำเพิ่น..อิอิ:l-