หัวข้อ: 24ชั่วโมง

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ อ๋อง

ความเยือกเย็น 24ชั่วโมง

วันหนึ่งๆ มี 24 ชั่วโมง ชีวิต ของ มนุษย์ คน และ สัตว์ มี 2 อย่างไห้เลือก คือ สุข & ทุกข์ คำถามคือ คุณจะเลือก แบบไหน (คำๆนี้ อาจไม่โดน สำหรับ ท่านที่อ่านผ่านๆ แต่จะโดนสำหรับท่านที่อ่าน แล้วหยุด ( คิด ) จริงๆแล้วคำที่พิมพ์ไม่แรงจนเกินไป เป็นการพิมพ์เพื่อ สกิดความรู้สึก เพื่อไห้หยุดคิด ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงที่เข้าใจ ก๊าบ:l- เร่ ร่อน วะ นา ราม

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ คนชนบท

คนบ้านนอก

ถ่าสิ่งมีชีวิตในโลกนี่ เลือกได่ ผมวา บ่มีพวกเฮาดอกครับ เพราะ ฉนั่น
    เลือกที่สิมีชีวิตอยู่แบบ บ่ ให่ผุอื่น เดือดร่อน บ่วาสิ สุข หรือ ทุกข์ กะตาม
    ดี บ่ ครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ขวัญใจบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ สาวมุก
    คนชนบทเว่าถูกแล่วจ้า มีชีวิตอยู่โดยไม่ทำให้ใครเดือดร้อน..แต่บางที..คนบางคน กะเฮ็ดให้คนอื่นเดือดร้อนโดยไม่รู้ตัวคือกัน...

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ อ๋อง
    จะขออธิบายคำว่าสุขจักน่อยนะก๊าบ ขอถามว่าสุขอย่างไรที่เรียกว่าสุข ยกตัวอย่างว่า ถ้ามีใครสักคนอยากมีเงินมาก (รวย) เพื่อจะให้ตนเองนั้นมีความสุข แต่ว่าเขาไม่ทำงานโดยสุจจริต กลับไปป้นเขามาถามว่าเขามีเงินไหม (ตอบให้ *เขามีเงิน* ) แต่ถามว่าเขาสุขไหม (ตอบให้ *เขามีความสุขอยู่บนกองทุกข์ของผู้อื่น* แต่ในใจเขาทุกข์ร้อนยิ่งกว่าไฟเสียอีก) และถ้าเขาผู้นั้นเปลี่ยนมาทำงานล่ะ ถามว่ามีเงินไหม ถามว่ามีสุขไหม (เรียกว่าสุขจากความดีงาม) กระทู้ที่ผมเขียนผมไม่ได้ขยายขอประทานอภัยด้วยก๊าบขอบพระคุณเป็นอย่างสูง (สิ่งที่สำคัญที่สุดของกระทู้นี้คือ *การได้ความสุขมาจากความดีงาม* เร่ ร่อน วะ นา ราม

ศึกษาหาความรู้
    สุขหรือทุกข์ฟ้าผู้ลิขิตแค่คิดว่าจะปล้นก็ทุกข์แล้วความสุขอยู่ข้างหน้าขึ้นอยู่ว่าเราจะหามาได้อย่าใรเดินมากก็ทุกข์นอนมากก็ทุกข์...สุขบ้างทุกข์บ้าง ก็ อยู่ คุก นะ บาง ขวาง ..อิอิ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    เร่ร่อนวนาราม อยู่ศาลาใด๋น้อครับ สิไปคารวะจักหน่อยซั่นดอก ดี ๆ ครับ