หัวข้อ: คุณจะทำอย่างไร

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ สาวกรุงศรี

คุณจะทำอย่างไร

ถ้าวันนี้คุณได้รักใครซักคนรักแบบให้ได้หมดทุกอย่าง ยอมสละแม้ความสุขส่วนตัวหรือทำทุกอย่างเพียงเพื่อต้องการให้เค้ามีความสุข แต่ในขณะเดียวกันเค้ากลับทำกับเราเหมือนเราไม่มีความรู้สึก เหมือนไม่มีตัวตน ทั้งๆที่รู้ว่าเรารักเค้ามากขนาดไหนและตัวเค้าเองก็บอกว่ารักเรา
    วันวานที่ผ่านมามีความทรงจำที่ดีๆหลายอย่าง แต่วันนี้เค้าก็แบ่งความรู้สึกดีๆนี้ไปให้อีกคน ไม่รู้ว่าเรามันโง่เองหรือว่าเค้าไม่มีค่าพอให้เรารัก ถ้าเหตุการณ์นี้เกิดขึ้นกับคุณคุณจะทำอย่างไรกับเหตุการณ์นี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวกรุงศรี; 08-05-2010 at 23:34.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ สาวกรุงศรี
    ฮ่วยเป็นอะหยังหนอนี่ตะของหนิ ยะถือสาเด้อจ้าขอระบายจั๊กหน่อยจ้า บออยากไป
    ทำล่ายจ้า ย่านเจ็บ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    เธอไม่ได้โง่ และเขาก็ไม่ได้บ้าครับ ไม่มีใครให้คำนิยามของคำว่ารักได้ว่ามันหมายถึงอะไรได้ทั้งหมด เพราะฉะนั้นความรักคืออะไรก็ได้ที่ลอยอยู่ในอากาศ และเผอิญว่าวันดีคืนดีลอยไปเจอกัน และจากกันเมื่อถึงเวลา ไม่ว่าโดยธรรมชาติ โดยการตาย การลาจาก หรือโดยไม่ธรรมชาติคืออุบัติเหตุ เช่นโดนยิงตาย

ความรักย่อมมากับความทุกข์เสมอ เช่น หลงรักคนมีเจ้าของ คนที่มีครอบครัวแล้ว ถ้ายอมรับสภาพได้ก็ยอมรับสภาพไป คนมีครอบครัวแล้วอยากมีกิ๊ก ถ้ากิ๊ก และสามี และ/หรือภรรยายอมรับสภาพได้ก็ยอมรับสภาพไป ถ้ายอมรับไม่ได้ก็เลิกไป ถ้าเลิกไม่ได้ปล่อยให้กาลเวลาเจือจาง เบื่อไปเอง เพราะแค่คิดก็ผิดแล้วครับ แต่เมื่อมันเกิดขึ้นก็เป็นเรื่องของความสมัครใจของคนสองคนครับ

หลายคนอาจบอกว่าผมพูดง่าย แต่จริง ๆ แล้วทำยากมากครับ ใครที่ไม่เคยเจอไม่รู้หรอกครับว่ารักแบบที่ผมว่ามา มันทรมานทั้งสองฝ่าย แต่ถ้ารู้ว่าผิดแล้วคิดได้ก็ควรจะเลิกครับ แต่ถ้ารู้ว่าผิดแล้วพอใจที่จะดำเนินต่อไปด้วยความรักก็ดี ด้วยความคิดถึงก็ดี ด้วยความเสน่หาก็ดี ก็แล้วแต่ความสมัครใจครับ จะมีใครมาบังคับก็หาไม่........รู้ว่าผิด คิดได้ แก้ไข ครับ แต่ถ้ารู้ว่าผิด ปล่อยให้ผิด ไม่แก้ไข สมัครใจ ก็เลยตามเลยครับ .....ถ้าผมพูดผิดกรุณาแย้งด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 09-05-2010 at 02:28.

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ แตงน้อยสองสลึง
    บล็อก
    1
    ป้าดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเถิกคักอ้ายพล มีรักที่ไหนมีทุกข์ที่นั้น มีความรักกะเฮ็ดไห้หัวใจกระชุ้มกระชวย คืออ้ายพลวา ปล่อยให้เวลารักษาอาการค่ะ เว้าแล้วเศร้าคือกัน

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ คนชนบท

คนบ้านนอก

โอ้ยยยยยยยยยย ความรักแม๊ะ จริงจริงแล้ว ความรักดีอิหลีครับ

แต่ ที่ เว่ามาหนะ บ่ แมนความรักครับ แต่ เข่าใจวาเป็นความรัก

ผลของความรัก คื่อความสูข สดชื่น สมหวัง แต่ อั่นที่ เว่ามานั่นมัน

แมนอิหยัง บุ ครับ ยืนยันวา บ่ แมนความรักครับ ยุนำ คนบ้านนอก บักหลายนึง

ม่เอาโลดครับ สิ ปันให่ครับ 555555

ที่ไหนมีรักที่นั่นมีทุกข์พะน๊า มันก็แล้วแต่ว่าคุณเลือกที่จะให้มันเป็นยังไงเลือกให้มันเป็นทุกข์มันก็ทุกข์ เหมือนถ้าเราใครแล้วอยากได้เค้าทาเป็นเจ้าของ หรือหึง หวง ในคนที่รักจนเกินไป ไม่ไว้ใจคนรักอีกฝ่าย ก็เป็นทุกข์ แต่อยู่ที่ว่าเราต้องการให้ความทุกข์นั้นอยู่กับเราตลอดเวลาหรือเปล่า ความจริงไม่จำเป็นต้องมีรักก็เป็นทุกข์เช่นเดียวกัน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ผักอีตู
    ทำอย่างไรก็ได้ครับ ขอแค่เราอย่าไปเป็นตัวเลือกสำหรับเขาก็พอ เพราะเรามีค่ามากกว่านั้น ถ้าเขาตัดสินใจไม่ได้เราก็ตัดสินใจเองเลยครับ ว่าจะอยู่หรือไป

ศึกษาหาความรู้
    อันว่าความรักนั้นมันมีอยู่ทั้งหมดด้วยกันรวมสามอย่างอยู่ที่ว่าตัวเราจะเลือกเดินไปทางได..อย่างที่ 1 รักแบบเพื่อน อย่างที่ 2 เรารักเขา อย่างที่ 3เขารักเรา คำว่ารักสามอย่างนี้อยู่ที่ว่าคุณจะเลือกอย่างใหนมันมีความหมายของแต่ละความรัก เช่น รักแบบเพื่อน รักแบบเพื่อนเป็นรักที่หาได้ยากมากที่จะได้รับรักตอบแทนให้กับเรา 99%เพื่อนแต่ละคนที่เรารักเขาจะรักเราตอบก็ต่อเมื่อเรามีทุกอย่างที่เขาต้องการอำนวยความสดวกให้แก่เขาถ้าหากวันไดเราไม่มีสิ่งเหล่านั้นที่เขาต้องการขึ้นมาอย่าว่าแต่ความรักตอบแทนเรายังไม่มีเลยเราล้มลงแทนที่จะช่วยผยุงให้เราลุกขึ้นต่อสู้แต่ตรงกันข้ามเดินหนีจากไปแบบไม่หันมามองนี่แหละความหมายว่ารักเพื่อนแต่ก็ยังมีอีก1%ที่คอยผยุงเราลุกขึ้นและให้กำรังจัยกับเราให้ต่อสู้ต่อไปในวันข้างหน้า 1%นี้หาได้ยากครับ อย่าง ที่ 2เรารักเขานี่แหละครับเป็นต้นเหตุของความเสียใจเรารักเขาเราพร้อมให้เขาทุกสิ่งทุกอย่างที่เรามีและพอจะหาได้ทำทุกอย่างโดยที่เขาไม่ต้องทำอะใรเลยแต่เรารู้ใหมว่าเขาเคยบอกรักเราบ้างใหมเราก็ไม่เคยถามว่าเขารักเราบ้างใหมเรารักเขาแต่สุดท้ายมาเขาเดินจากเราไปแบบไม่มีแม้แยแสเลยว่าเราจะรู้สึกอย่างใรความเจ็บปวดไงครับกับคำว่ารักเขา อย่างที่ 3 เขารักเรา คำนี้ฟังดูแล้วก็ทำให้เราหญิ่งได้เล่นตัวได้ทำอะใรก็ได้ไปหมดทุกอย่างเป็นความจริงครับเขารักเราเราจะมีความสุขทุกอย่างเท่าที่เราจะพึงต้องการเขาจะให้เราแม้กระทั้งชีวิดของเขาเลยไม่ว่าคนๆนั้นจะอยู่ในฐานะอะใรรวยหรือว่าจนเขาคนนั้นจะไม่ยอมให้คนที่เขารักมีความเจ็บช้ำแม้แต่น้อยถ้าหากเราเองหันไปมองคุณค่าความรักเขาที่มอมให้เราและตอบแทนเขาด้วยความรักบ้างไม่ว่าเขาจะอยู่ในวัยใหนฐานะอะใรจนหลือรวย คุณจะมีแต่ความสุขตลอดชีวิตของคุณ...ถ้าเป็นผมแล้วผมเลือกอย่างที่3ครับ ........น้ำเน่า ไปหน่อย

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    "ความฮัก"วาติ้ โอ้ยผมว่าฮักหยั๋งกะได่เด้อพี่ๆน้องๆ ที่ฮักแล้ว เฮ็ดแล้ว เฮ็ดให้เฮามีความสุขกับสิ่งที่เฮาฮัก สิ่งที่เฮาเฮ็ด เฮาตัดสินใจ

ศึกษาหาความรู้
    คำว่าความรักน่ะไม่มีในโลกความรักเกิดจากความใคร่ต่างหากความรักแบบนี้เกิดขึ้นมาได้ด้วยวัสถุสิ่งของและน้ำเมาชนิดไดชนิดหนึ่งเท่านั้นเองเวลาผ่านไปไม่ทันข้ามคืนมันก็หายไปเหลือแต่ความเจ็บช้ำ.....สิ่งเดียวที่ไม่ว่าสัตว์หรือมนุษย์ต่างต้องการและโหยหามันคือความเมตุตาความสงสารความห่วงใย ดูแลและเอาใจใส่มอบให้แต่ความสุขซึ้งกันและกันในยามเจ็บไข่ต่างหากสิ่งนี้แหละเราถึงจะอยู่ครองคู่กันไปตลอดชีวิตครับ