หัวข้อ: ความภูมิใจของแม่

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4

รอบยิ้มพิมใจ ความภูมิใจของแม่

เมื่อกลางเดือนเมษาที่ผ่านมา ลูกชายคนเล็กขอให้พาไปรับรางวัล

ที่มหาวิทยาลัยศิลป์ในลอนดอน เค้าส่งรูปเข้าประกวดในสายวิทยาศาสตร์

ในรุ่นอายุ 15-18 ติดที่หนึ่ง ของทั่วทั่วประเทศที่ส่งเข้าประกวด มอบรางวัลโดย

รัฐมนตรีกระทรวงวิทยาศาสตร์ เมื่อปีที่แล้วก็ไปรับ แต่ติดอันดับที่ยี่สิบจากพันคน

ความภูมิใจของแม่
    เค้าเก็บปฏิทินที่ทำจากไม้ใผ่ เค้าระบายสี่ลงใหม่แล้วระบายสีเป็นภาพชายหญิงยืนชมพระจันทร์ เต็มดวง
    รางวัลของแต่ละคนที่หนึ่ง สองและสาม ภาพคนข้างหลังคิอพวกนักวิทยาศสาตร์ที่เค้ามาฟังการสัมนาเกี่ยวกับพลังงานความมืด
    เราเดินทางโดยรถไฟ จากบ้านใช้เวลา หนึ่งชั่วโมงครึ่ง ถ้าขับรถสองชั่วโมงครึ่งซื้อตั่วทางอิเตอร์เน็ต ก่อนเดินทางใช้บัตร ATMไปกดรับตั่วรถไฟจ้า
    หมาขนปุ๊ยตัวนี้เค้าก็เดินทางเข้าลอดดอนเหมือนกัน เค้าน่ารักมากเลยเอารูปมาฝาก อิอิ

เดี่ยวไปทำกลับข้าวก่อนจ้าหิว เดี่ยวกลับมาโลดรูปหนุ่มสาวชาวลอนดอนให้ชมจ้าความภูมิใจของแม่

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย
    ดีใจนำเด้อจ้า หลานเฮาเด้นี่ เก่งได้แม่น๊อ
    ยินดีกับนิเพื่อน เด้อ
    อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    หนุ่มๆออกมาดื่มนอกผับรับแสงแดด ก่อนจะฟุตบอลเตะ ไม่ได้ไปดุที่สนามนะคะดุีวี ในผับคะ

ตำรวจท้องที่คะเดินตรวจพื้นที่ทุกตลอดยี่สิบสี่ชั่วโมง

ฝือมือวาดภาพของลูกชายคะ วาดใส่เสื้อด้วยหมึก

นี้เป็นภาพล่าสุดที่วาดเสร็จเมื่อวาน บอกให้วาดรูปแม่ เป็นปีแล้วไม่ได้สักที่ เค้าบอกว่า
    แม่สวยน่ารักไม่พอ วาดไม่ได้คะ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ส่งเสริมให้วาดการ์ตูนขายก็ดีครับ สร้างเป็นเรื่องเป็นราว โดยลุงพลจะแต่งเรื่องให้

เรื่องแรกประเดิมด้วย "หนึ่งหญิงสองชาย" อิอิ ฮ่า ๆ ๆ ๆ

ยินดีกับหลานด้วยครับน้องนิ สุดยอดครับ ทั้งฝีมือ ความคิด สติปัญญา และมารยาทครับ

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2
    ภาพงามจ้าพี่นิ
    ว่างๆให้หลานมาสอนเพ็นนีนำเด้อ 55

ขอแสดงความยินดี และดีใจด้วยจ้า ....จุ๊บ ๆๆ คนเก่ง และจุ๊บแม่คนเก่งที่เลี้ยงลูกได้เก่ง นะคะ

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ
    หลานเก่งจังเลยค่ะ

วาดรูปสวยจังเลย น่ารักเหมือนแม่เลยนะคะ

อิสระ เสรี เสมอภาค

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา
    เก่งจังเลยจ้าาาา อย่างนี้ต้องมีรางวัลใช่มั๊ยจ๊ะพี่นิ :l-

แต่เอ...ทำใมลูกชายเทวดาเมถึงเก่งเรื่องนั่งหน้าคอมเหมือนแม่เลยอ่ะ

บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ พล พระยาแล
    ส่งเสริมให้วาดการ์ตูนขายก็ดีครับ สร้างเป็นเรื่องเป็นราว โดยลุงพลจะแต่งเรื่องให้

เรื่องแรกประเดิมด้วย "หนึ่งหญิงสองชาย" อิอิ ฮ่า ๆ ๆ ๆ

ยินดีกับหลานด้วยครับน้องนิ สุดยอดครับ ทั้งฝีมือ ความคิด สติปัญญา และมารยาทครับ
    แหมลุงพล เป็นนักประพันธ์ตั่งแต่เมื่อไรคะนี้ ฟังชื่อเรื่องแล้วมันไม่ค่อยแฮ๊บปี้เอ็นดิ้ง
    อะ เรื่องอื่นได้เป่า

บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เพ็นนี
    ภาพงามจ้าพี่นิ
    ว่างๆให้หลานมาสอนเพ็นนีนำเด้อ 55
    น้องเพ็นนี้ ตอนเค้าเกิดใหม่ยายเอา หนังสือสมุดดินสอ ใส่มือให้จ้า
    ยามที่เค้าต้องนั่งรออะไร เค้าก็จะเอากระดาษมาวาดรูป นั่งดูทีวีก็จะวาด
    เค้าจะถ่ายมาจากของจริงก่อน แล้วมาวาดตามจากรูป จากนั้นก็วาดลงที่ร้องเท้า
    ผ้าใบ หรือเสื้อยืด ให้วันเกิดเพื่อนๆ แต่ตอนนี้เริ่มทำขายตาม ออเดอร์คะ