หัวข้อ: ของฝากจากเชียงราย...ขอบคุณค่ะ

พบปะพูดคุย ของฝากจากเชียงราย...ขอบคุณค่ะ

ของฝากจากเชียงราย...ขอบคุณค่ะ

มื้อนี้กำลังทำงานอยู่ ดีเจพลโทรไปหาเด็กน้อยว่า ไปเบิ่งพัสดุแนะเด้อ พี่เจน (หมูน้อย) ฝากลิ้นจี่มาให้แต่วันจันทร์ เด็กน้อยวางหูแล้วกะเลยฟ้าวไปไปรษณีค่ะ เพราะในใจก็คิดว่าลิ้นจี่อาจจะมีอันตรายถ้าปล่อยไว้ถึงพรุ่งนี้...อิอิอิ

ไปไขตู้ปรากฏว่าไม่มีใบแจ้งอะไร ก็เลยเข้าไปถามที่ไปรษณีย์ ปรากฏว่าพอถามว่ามีพัสดุมั้ยค่ะ เขาก็ยกกล่องใหญ่มาให้ พอรับกลิ่นลิ้นจี่ก็โชย แต่ยังไม่ได้เปิดค่ะ ก็มาเปิดที่บ้านค่ะ พอเปิดก็เห็นจดหมายน้อยแนบมาด้วย ขออนุญาต นำข้อความในจดหมายมาบันทึกไว้หน่อยนะคะ

จดหมายจากพี่เจน

ถึง พี่ดีเจที่น่ารักทั้งสองท่าน

พอดีช่วงนี้ลิ้นจี่ออกเยอะ เลยซื้อมาฝากค่ะ ใจจริงอยากส่งอาหารพื้นเมืองประเภทไส้อั่ว น้ำพริกอ่อง แกงฮังเล แต่ไปดูแล้วมีแต่ของสด กลัวส่งมากว่าจะถึงพี่ดีเจ กลัวอาหารจะทนอากาศร้อนไม่ไหวต้องเข้าห้อง ไอ ซี ยู คริ ๆ ไว้มีโอกาสหน้าจะถือไปฝากด้วยมือนะค่ะ

เจน (หมูน้อย)

ปล. ลายมือไม่ค่อยสวยอ่านไม่ออกก็ PM มาถามนะค่ะ คริ ๆ

24/พ.ค./53

ของที่บรรจุในกล่อง

แคบหมูติดมัน 2 ถุง
    แคบหมูไรมัน 1 ถุง
    น้ำพริกหนุ่ม 1 กระปุก
    ลิ้นจี่ (เท่าไหร่ไม่รู้ ลืมนับ คริ ๆ )

จดหมายถึงพี่เจน

สวัสดีจ้า พี่เจนที่คิดถึง

ขอบคุณนะคะสำหรับขอฝาก ทุกอย่างครบค่ะ ยกเว้นลิ้นจี่ค่ะเหลือเท่าที่ถ่ายรูปค่ะ นอกนั้นเสียค่ะ อิอิอิ ถึงลิ้นจี่จะเสีย แต่รู้ไหมค่ะมันกลายเป็นความประทับใจ ซาบซึ้งใจมาแทนที่ ขอบคุณจ้าสำหรับของฝากที่ส่งมาให้ จุ๊บ ๆๆ แทนคำขอบคุณค่ะ

จาก เด็กน้อยน่ารัก

26 พฤษภาคม 2553

ปล. ตัวหนังสือน่ารักค่ะ อ่านง่ายไม่ยากเลยค่ะ

ถ่ายรูปมาให้ดูค่ะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 27-05-2010 at 13:18. เหตุผล: แก้ไขคำผิดหลายที่

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    น่าประทับใจน้อครับพี่เด็กน้อยใด้อ่านเเล้วปลืมนำครับเอาเเคลบหมูไว้ให้นำเเน่เด้อซิกินกับตำหมากหุ่งครับ

น่าประทับใจน้อจ้า มิตรภาพและน้ำใจที่พี่น้องบ้านมหาเฮามีให้กันและกัน :l-
    เมื่อความจนผลักไส ดิ้นรนเท่าไรยิ่งไกลบ้าน

Super Moderator สัญลักษณ์ของ หมูน้อย
    บล็อก
    17
    :l-:l-:l-:l-

สงสารบักลิ้นจี่

เน่าเบิดเลยเนาะ...คริๆๆๆๆๆ

เจนเอามาให้กินใหม่เด้อจ้า

"รัก" และ "กำลังใจ" ฉันมีไว้เพื่อแบ่งปัน

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ bnserver
    มีความรู้สึกดีมากเลยครับ.......

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2
    บุ๋ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เพ็นนีกะได้รับพัสดุจากเชียงราย+เชียงใหม่(คนเดียวกัน)ดุ๋ยุจ้า
    แต่บ่บอกดอกว่าผุบ่าวคนได๋ส่งมา 555+ ย้านพี่เจนไปนำหาโต... :l-

c06:ชาดอกคำฝอย+ชาดอกเก็กฮวย+ชาอู่หลงเบิดละเด้อ... :l-

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    เป็นมิตรภาพที่น่าประทับใจของพี่น้องบ้านมหาเฮาแนาะครับ
    นี่หละครับคืออีกหนึ่งความประทับใจที่นำให้ผมมาเป็นสมาชิคบ้านมหา

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ขอบคุณครับน้องเจน..กะว่าจะเก็บเม็ดลิ้นจี่ไว้ดูต่างหน้า แทนมิตรภาพ และความทรงจำดี ๆ ครับ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    อิอิ เด๋วแวะไปทานแคปหมู กับ น้ำพริกหนุ่มนำเด้อออ

น้องเจน น่ารักมากๆ มีของฝากให้ชาวบ้านมหาอยู่เรื่อยเลย

กระเป๋าน้อยใบนั้น แม็กกี้ได้ใช้งานอยู่นะคะ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    กินเบิดแล้วบ่เด็กน้อยให้กินนำแหน่เด้อ อิอิ

Tags for this Thread