หัวข้อ: ของฝากจากเชียงราย...ขอบคุณค่ะ

Threaded View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป

พบปะพูดคุย ของฝากจากเชียงราย...ขอบคุณค่ะ

ของฝากจากเชียงราย...ขอบคุณค่ะ

มื้อนี้กำลังทำงานอยู่ ดีเจพลโทรไปหาเด็กน้อยว่า ไปเบิ่งพัสดุแนะเด้อ พี่เจน (หมูน้อย) ฝากลิ้นจี่มาให้แต่วันจันทร์ เด็กน้อยวางหูแล้วกะเลยฟ้าวไปไปรษณีค่ะ เพราะในใจก็คิดว่าลิ้นจี่อาจจะมีอันตรายถ้าปล่อยไว้ถึงพรุ่งนี้...อิอิอิ

ไปไขตู้ปรากฏว่าไม่มีใบแจ้งอะไร ก็เลยเข้าไปถามที่ไปรษณีย์ ปรากฏว่าพอถามว่ามีพัสดุมั้ยค่ะ เขาก็ยกกล่องใหญ่มาให้ พอรับกลิ่นลิ้นจี่ก็โชย แต่ยังไม่ได้เปิดค่ะ ก็มาเปิดที่บ้านค่ะ พอเปิดก็เห็นจดหมายน้อยแนบมาด้วย ขออนุญาต นำข้อความในจดหมายมาบันทึกไว้หน่อยนะคะ

จดหมายจากพี่เจน

ถึง พี่ดีเจที่น่ารักทั้งสองท่าน

พอดีช่วงนี้ลิ้นจี่ออกเยอะ เลยซื้อมาฝากค่ะ ใจจริงอยากส่งอาหารพื้นเมืองประเภทไส้อั่ว น้ำพริกอ่อง แกงฮังเล แต่ไปดูแล้วมีแต่ของสด กลัวส่งมากว่าจะถึงพี่ดีเจ กลัวอาหารจะทนอากาศร้อนไม่ไหวต้องเข้าห้อง ไอ ซี ยู คริ ๆ ไว้มีโอกาสหน้าจะถือไปฝากด้วยมือนะค่ะ

เจน (หมูน้อย)

ปล. ลายมือไม่ค่อยสวยอ่านไม่ออกก็ PM มาถามนะค่ะ คริ ๆ

24/พ.ค./53

ของที่บรรจุในกล่อง

แคบหมูติดมัน 2 ถุง
    แคบหมูไรมัน 1 ถุง
    น้ำพริกหนุ่ม 1 กระปุก
    ลิ้นจี่ (เท่าไหร่ไม่รู้ ลืมนับ คริ ๆ )

จดหมายถึงพี่เจน

สวัสดีจ้า พี่เจนที่คิดถึง

ขอบคุณนะคะสำหรับขอฝาก ทุกอย่างครบค่ะ ยกเว้นลิ้นจี่ค่ะเหลือเท่าที่ถ่ายรูปค่ะ นอกนั้นเสียค่ะ อิอิอิ ถึงลิ้นจี่จะเสีย แต่รู้ไหมค่ะมันกลายเป็นความประทับใจ ซาบซึ้งใจมาแทนที่ ขอบคุณจ้าสำหรับของฝากที่ส่งมาให้ จุ๊บ ๆๆ แทนคำขอบคุณค่ะ

จาก เด็กน้อยน่ารัก

26 พฤษภาคม 2553

ปล. ตัวหนังสือน่ารักค่ะ อ่านง่ายไม่ยากเลยค่ะ

ถ่ายรูปมาให้ดูค่ะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 27-05-2010 at 13:18. เหตุผล: แก้ไขคำผิดหลายที่

Tags for this Thread