หัวข้อ: เปิดตัวกลุ่มปู่เจ้าฯสัมพันธ์อิสานไต้

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ศักดิ์ ศรีเมือง

รอบยิ้มพิมใจ เปิดตัวกลุ่มปู่เจ้าฯสัมพันธ์อิสานไต้

เปิดตัวกลุ่มปู่เจ้าฯสัมพันธ์อิสานไต้

.....เปิดตัวกลุ่มปู่เจ้าฯ........

กลุ่มปู่เจ้าสมิงพรายชายตาหา
    เพื่อนอยู่ร่วมชายคามาสังสรรค์
    มีผองเพื่อนอีสานใต้ได้รวมกัน
    ผูกสัมพันธ์เป็นพลังดั่งตั้งใจ

...กิจกรรมส่งเสริมเติมความรู้
    อยู่เคียงคู่ศิลป์พื้นบ้านงานหลากหลาย
    บ่าวเซียงน้อยจัดมาน่าภูมิใจ
    ทางหนุ่มเมืองภูเขาไฟให้พลัง

...อีกทั้งสาวหนองหารบ้านหลังใหญ่
    คนอยู่ไกลต่างแคว้นแดนเงินถัง
    ช่วยจุนเจือฟูเฟื่องเรื่องสตังค์
    เป็นน้องนางคอยช่วยด้วยอีกแรง

...พงศกรวอนมาว่าจะช่วย
    ขอแจมด้วยเต็มใจไม่หน่ายแหนง
    หล่อร้อยเมตรเฮ็ดอีหยังบ่คลางแคลง
    ช่วยหมดแรงพร้อมจ่าลาศคนมาดงาม

...สาวบ้านนามาแว๊วเจื้อยแจ้วเสียง
    เลียบเลียบเคียงหนูซิงวิ่งมาถาม
    ทำอะไรกันน้อพ่อคนงาม
    หนูขอตามไปดวยช่วยบ่าวเซียง

...ทันใดนั้นบ่าวกุดซุมโผล่มาบอก
    สาวบ้านนอกจะมาถึงจึงส่งเสียง
    เปิดป้ายบ้านคุ้มใหม่ให้อ้ายเซียง
    ให้เตรียมเขียงฟักลาบทราบทั่วกัน

ศักดิ์ ศรีเมือง
    ( คนปูสาดถ่า )

[WMA]http://www.file2go.com/mrun.php?me=21200s2[/WMA]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ตรี ศรีเมืองใหม่; 29-05-2010 at 11:22. เหตุผล: จัดระเบียบ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    เสนาะเพราะพริ่งดีแท้ครับ สิขอนั่งสาดนำแนได้บ้ออิอิอิ
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ บ่าวจัย
    เสนาะเพราะพริ่งดีแท้ครับ สิขอนั่งสาดนำแนได้บ้ออิอิอิ
    ปูแล้วผมบขอนั่งนำแน่เด้อครับ สาดผมผืนเก่านั่นบ่อหละ

Moderators สัญลักษณ์ของ ต่าย
    บล็อก
    5

พบปะพูดคุย มาจอบ

c06:

แอบมาจอบ..กลุ่มปู่เจ้า..เฝ้ามองหา
    พี่บ่าวเซียง...ของน้องหล้า..ตาหวานหวาน
    ส่งข้อความ..เชิญต่ายอยู่...แต่วันวาน
    แอบมาอ่าน...ย้านพี่ชาย..สิใจน้อย

บ่ได้เข้ากลุ่ม..แต่กะซุ่ม..อยู่ข้างข้าง
    ยังแอบห่วง..อยู่ห่างๆ...มิใช่น้อย
    เห็นพี่ศักดิ์...ชวนหมู่มา..นั่งตาลอย
    ต่ายมาคอย..ให้กำลังใจ...ฮู้ไว้แน่เด้อ..จ้า

ถึงบ่ได้อยู่อีสานใต้แต่กะอยากไปเห็นหล๊ายหลายจ้า
    :l-

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    ...ทีมงานมือสังหารเตรียมพร้อมเด้อ ฝ่ายตําพริก ข้าวคั่ว อย่าให้ขาดตกบกพร่อง วันเปิดที่ทําการพรรค.. โอ๊ะ กลุ่ม ทางทีมงานกําลังติดต่อมือพิณ และ หมอลํารับเชิญมาเล่นกันสดๆ พิเศษสุดๆ เตรียมพบกับ ดีเจปอบ คนภูไท ตัวเป็นๆเปิดตัวเต็มรูปแบบ พ่วงด้วยดีเจเอ็มเสียว พี่น้องถ้าพลาดงานนี้ก็รอรับชมภาพ ทางเวบบ้านมหาได้ครับ
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

พบปะพูดคุย

ฝ่ายตำพริกบ่แม่นปุ้ยติ้ เตรียมครกมาแล้วเด้อ 5555555+

บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8
    กรู้วววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว

สรูล จะ นับ นะ บอง เอ้ยย --- ม่วนหลาย อ้ายเอ้ยย

อีสานใต้คือกันคับ เมืองสะเร็น

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    555 ไผบ่ได้ไปผิดหวังแท้ๆครับผมพี่น้องบ้านเฮา

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ทิดจ่อย
    จั่งใด๋กะบอกมื้อบอกเว็นบอกสถานที่นำเด้อครับ
    กะคนอีสานใต้คือกันครับ

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ นู๋น้อย
    เมืองชลบุรี(เช่านอน) สีเกด(หม่องเกิด
    บล็อก
    31
    เอิ้กกกกกกกกกก อยากไปนำ แต่ ไปบ่ถืก ก๊ากกกกกกกกก อ้ายเซียง อ้ายพงบ่ถ้าน้องแม่ะ ฮ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ขอเป็นแผนกกินกับได้บ่จ้า สมัครแล้วเด้นิ