หัวข้อ: เด็กน้อย..นับเลข

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวจีดส์

เด็กน้อย..นับเลข

วันนี้เปิดเทรอมวันแรก ชั้นอนุบาล1คุณครูต้องการทดสอบความรู้ และการแสดงออก

ของเด็กนักเรียนใหม่ คุณครูจึงถามเด็กๆว่า

''มีใครรู้จักตัวเลขบ้างคะ ยกมือขึ้น''

ปรากฏว่ามีเด็กน้อยคนเดียวที่ยกมือขึ้น''ผมครับ เพราะแม่ผมสอนมาแล้วครับ''

''ดีมาก ใหนลองบอกคุณครูซิว่า ต่อจากเลขสาม คือเลขอะไร..?''

''เลขสี่ครับ'' เด็กน้อยตอบด้วยความภาคภูมิใจ

''เก่งมาก''คุณครูชมพร้อมกับถามต่อว่า ''แล้วต่อจากเลขสี่ละคะเป็นเลขอะไร..?''

''เลขห้าครับ'' ''เก่งมากคะ แล้วลองนับต่อจากเลขห้าไปซิคะ'' คุณครูบอกเพื่อให้เด็ก

กล้าที่จะแสดงออก

''หก..เจ็ด..แปด..เก้า..สิบ..แจ็ค..แหม่ม..คิง..เอช ครับ''
    เด็กน้อย..นับเลขเด็กน้อย..นับเลข

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    แม่นลูกไผน้อ พ่อแม่มักเล่นไพ่เป็นอาชีพตี้ อิอิ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อย
    บล็อก
    21
    โอ๊..เพิ่งจะฮู้ว่า แจ๊คเป็น 11 แหม่มเป็น 12 คิง เป็น 13 เอช เป็น 14 น้อครับ บ่อฮู้มาตั้งนาน

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ใบไม้สีชมพู
    เด็กน้อยแถวบ้านใบไม้บ่หน่อ คริๆ