เก่งเน๊าะ มันยังกล้าขอขึ้นเงินเดือน
คนรับใช้สาว เดินไปหาคุณนาย เพื่อปรึกษาขอขึ้นเงินเดือน
คนรับใช้สาว : คุณผู้หญิงคะ หนูขอขึ้นเงินเดือนค่ะ เพราะหนูมีดีกว่าคุณผู้หญิง 3 อย่างค่ะ

คุณผู้หญิง : แล้วเธอมีดีอะไรล่ะ จะมาขอขึ้นเงินเดือน
คนรับใช้สาว : หนึ่ง หนูรีดผ้า ได้เรียบกว่าคุณผู้หญิงค่ะ

คุณผู้หญิง : แค่นี้นะเหรอ แล้วใครเป็นบอกเธอล่ะ
คนรับใช้สาว : คุณผู้ชายค่ะ

คุณผู้หญิง : เหรอ... แล้วอย่างที่สองล่ะ
คนรับใช้สาว : สอง หนูทำอาหารได้อร่อยกว่าคุณผู้หญิงค่ะ

คุณผู้หญิง : แล้วใครเป็นคนบอกหล่อนล่ะยะ (เริ่มอารมณ์เสีย)
คนรับใช้สาว : คุณผู้ชายค่ะ

คุณผู้หญิง : ฮึ่ม...แล้วอย่างที่สามล่ะยะ
คนรับใช้สาว : อย่างที่สาม ลีลาบนเตียง หนูเก่งกว่าคุณผู้หญิงค่ะ

คุณผู้หญิง : อะไรกันเนี่ย...คุณผู้ชายเป็นคนบอกแกเรอะ (อารมณ์เสียอย่างแรง)

คนรับใช้สาว : เปล่าค่ะ ......คนขับรถเป็นคนบอกหนูค่ะ

คุณผู้หญิง : แล้วต้องการขึ้นเงินเดือนเท่าไหร่ล่ะ :l-