หัวข้อ: เพราะอิสันบ่เคยแคร์สื่อ 555+

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เเมงสะดิ้ง
    บล็อก
    24

เพราะอิสันบ่เคยแคร์สื่อ 555+

ขอใช้ช่วงชีวิตนี้ที่เหลืออยู่ให้คุ้มค่าที่สุดค่ะ

เพื่อเป็นการคืนกำไรสู่สังคม และเพื่อสร้างควมสุขให้สิ่งแวดล้อม

บรึ๊ย....พ่ะนะ....ซึ่งทั้งหมดที่กล่าวมาเป็นลมปากแปๆ ของผู้ยิงคนนี้

v

v

อ่ะแฮ่ม...
    เพียงเท่านี้เอง ที่อิฉันอยากทำ
    แค่รอยยิ้มและเสียงหัวเราะ

เป็นการลงทุนที่ไม่ต้องซื้อหา
    แต่มากด้วยคุณค่าทางอารมณ์

เพราะเวลาของฉันเหลือน้อยลงไปทุกที

ซึ่งในบางครั้งที่หนึ่งวันมียี่สิบสี่ชั่วโมง

เวลาเท่านี้ ฉันก็ยังมีไม่พอใช้

เพราะเหตุคือเวลาที่เหลืออยู่มีไม่มากนัก
    วันนี้คุณแบ่งปันความรักและรอยยิ้ม
    สร้างความสุขและมิตรภาพให้คนรอบข้างแล้วหรือยัง

อยากทำอะไรก็ทำไปเถอะ

อยากเป็นอะไรก็พยายามไขว่คว้าแสวงหา

แต่ว่าอย่าลืมที่จะเป็นตัวของตัวเองล่ะ

จึงขอส่งควมสุขในวันหยุดสุดสัปดาห์ไว้เท่านี้แล...

ป.ลิง

"ตกกะเทินได้เล่น กะเล่นสาให้มันม่วน
    ตกกะเทินได้กวน กะกวนสาให้มันขุ่น
    กวนขุ่นแล้วกะซิวกุ้งไปก้อยเดิ่กสั่นตั่วพี่น้อง"

ฮิ๊ว.....

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เเมงสะดิ้ง; 16-06-2010 at 19:35.
    สะดิ้งคือน้องได้ยินเสียงฆ้องกะแล่นตำ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ระพินทร์
    ผมละมักครับคุณแมงสะดิ้ง ใช่เลยทำทุกอย่างให้มีคุณค่า เวลาไม่คอยท่าอิหลี...

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หล่อร้อยเมตร
    ดิ้งเอยย ถึงเจ้าสิบ่แคร์สื่อเจ้ากะแคร์ความรู้สึกข่อยบ้างเด้อ เหอะๆ
    คาดสิได้ลอยมาคือปลาเน่า ... สั่นแล๊ววว

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จำปา
    แฝดคนละฝา แต่ในร่างเดียวกัน แม่นบ่หล่ะหึ เอื้อยดิ้งมากความสามารถอยู่แล้วเนาะค่ะ

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    แม่นควมเจ้าว่าละแมงสะดิ้ง จักเวลาของเฮาสิเบิดลงยามได๋
    ควรสิใช้ให้มันคุ้มค่า อย่าสิมีแต่สิย่าน มีของดีกะฟ่าวกิน
    มีของหวงกะฟ่าวใช้ ก่อนสิบ่ได้ใช้
    มีความสุขให้มันสมกับได้เกิดมาเป็นคนทั้งเทื่อ

จากนี้ไป …… ขอให้พวกเรา
    อย่าเก็บของดี ๆ ไว้โดยอ้างว่าเพื่อโอกาสพิเศษ
    เพราะทุกวันที่เรายังมีชีวิตอยู่คือ …… โอกาสที่พิเศษสุด…… แล้ว
    จงแสวงหา การหยั่งรู้ จงนั่งตรงระเบียงบ้านเพื่อชื่นชมกับการมีชีวิตอยู่
    โดยไม่ใส่ใจกับความ….. อยาก …
    จงใช้เวลากับครอบครัว เพื่อนฝูงคนที่รักให้มากขึ้น …….
    กินอาหารให้อร่อย ไปเที่ยวในที่ที่อยากจะไป
    ชีวิตคือโซ่ห่วงของนาทีแห่งความสุขไม่ใช่เพียงแค่การอยู่ให้รอด
    เอาแก้วเจียระไนที่มีอยู่มาใช้เสีย
    น้ำหอมดี ๆ ที่ชอบ จงหยิบมาใช้เมื่ออยากจะใช้

เอาคำพูดที่ว่า ……. สักวันหนึ่ง …….. ออกไปเสียจากพจนานุกรม
    บอกคนที่เรารักทุกคนว่าเรารักพวกเขาเหล่านั้นแค่ไหน
    อย่าผลัดวันประกันพรุ่ง ที่จะทำอะไรก็ตามที่ทำให้เรามีความสุขเพิ่มขึ้น
    ทุกวัน ทุกชั่วโมง ทุกนาที มีความหมาย เราไม่รู้เลยว่าเมื่อไรมันจะสิ้นสุดลง…

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เเมงสะดิ้ง
    บล็อก
    24
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หล่อร้อยเมตร
    ดิ้งเอยย ถึงเจ้าสิบ่แคร์สื่อเจ้ากะแคร์ความรู้สึกข่อยบ้างเด้อ เหอะๆ

5555+
    อด เอา เด้อ เฒ่า อันนี่
    "เป็นแฟนดิ้ง ต้องอดทน"
    :l-
    สะดิ้งคือน้องได้ยินเสียงฆ้องกะแล่นตำ

บล็อก
    24
    แมน อิหลีอาวอ้วน
    และขอบคุณที่เม้นต์ค่ะ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ขอใช้ช่วงชีวิตนี้ที่เหลืออยู่ให้คุ้มค่าที่สุดค่ะ

เพื่อเป็นการคืนกำไรสู่สังคม และเพื่อสร้างควมสุขให้สิ่งแวดล้อม

ฮ่าๆๆ ปร๊าดดด ว่าแม่นคำปราศัยของนางงามแม่ะ.. ชื่นชมๆเด้อเพิ่น. สร้างสรรค์ๆจ้า
    มองต่าง..อย่างปลง

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ฮิ้วว......... เป็นบางครั้งคือกันเด้อหล่า ไก่กะบ่แคร์เสื้อโอ๊ะ สื่อ ฮ่าๆๆๆ .... ขอบคุณหลายจ้าน้องดิ้ง ที่เอารอยยิ้มมาฝากเอื้อย
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

:l- เอาเต็มที่ไปโลดจ้าพี่ดิ้ง อย่าไปแคร์สื่อจ้า ให้แต่สื่อนั้นจ้าแคร์เฮา
    คือสิม่วนคักน้อจ้ามื้องานนั้น แม่นความเอื้อยว่านั้นละน้อจ้า
    ชีวิตคนเฮาบ่รู้ยามได๋สิเมิดเวลา อยากเฮ็ดหยังกะเฮ็ดโลด ถ่าบ่เดือดร้อนคนอื่น
    ขอบคุณจ้าสำหรับแง่ความคิด และที่แบ่งปั่นภาพแห่งความสุขจ้า
    เมื่อความจนผลักไส ดิ้นรนเท่าไรยิ่งไกลบ้าน