หัวข้อ: ลดน้ำหนักอย่างไรไม่โทรม

Moderators สัญลักษณ์ของ บ่าวตั้ม
    บล็อก
    2

ความเยือกเย็น ลดน้ำหนักอย่างไรไม่โทรม

การไม่ทำให้น้ำหนักตัวเพิ่มขึ้นก่อนวันสำคัญ คุณผู้อ่านสามารถลดอาหารประเภทคาร์โบไฮเดรต เชื่อว่าคู่รักส่วนใหญ่ต้องตั้งหน้าตั้งตาฟิตหุ่นให้สมส่วนก่อนถึงวันวิวาห์ บางคนถึงกับลดมื้ออาหารจากปกติ 3 มื้อ เหลือเพียงการรับประทานเฉพาะมื้อกลางวันเท่านั้น

ซึ่งวิธีดังกล่าวถือว่าไม่เหมาะสมกับการลดหรือควบคุมน้ำหนัก เพราะไม่เป็นผลดีกับร่างกาย เมื่อถึงวันแต่งงานพลันจะเป็นคู่บ่าว-สาวแสนโทรม ไม่สดชื่นแจ่มใส

ที่มีอยู่ในอาหารประเภทข้าว เส้นก๋วยเตี๋ยว ขนมปัง น้ำตาล เช่น จากปกติรับประทานข้าวมื้อละ 1 จานเต็ม ๆ อาจลดเหลือเพียงแค่ครึ่งจาน หรืออาจเลือกรับประทานข้าวเพียง 1 มื้อต่อวัน ส่วนมื้ออื่น ๆ ที่เหลือให้เน้นผัก ผลไม่ เนื้อสัตว์ไขมันต่ำ เช่น ปลานึ่ง ทั้งนี้หากรับประทานข้าวแล้วก็ไม่ควรรับประทานก๋วยเตี๋ยวหรือขนมปังในวันเดียวกันอีก

สำหรับประโยชน์จากการลดคาร์โบไฮเดรต จะช่วยให้ร่างกายที่ปกติจะเผาผลาญคาร์โบไฮเดรตที่รับประทานเข้าไปใหม่เป็นอันดับแรก ก็จะหันไปเผาผลาญคาร์โบไฮเดรตและไขมันที่สะสมอยู่ในร่างกายแทน

ส่วนอาหารชนิดอื่น ๆ ที่ควรหลีกเลี่ยงระหว่างควบคุมน้ำหนัก คือ อาหารทอดน้ำมัน เนื้อสัตว์ติดมัน อาหารฟาสต์ฟู้ดต่าง ๆ รวมทั้งชา กาแฟ ที่ใส่ครีมปริมาณมาก น้ำอัดลม ขนมขบเคี้ยว ขนมหวาน

นอกจากการใส่ใจเรื่องอาหารการกินแล้ว ยังต้องออกกำลังกายอย่างสม่ำเสมอ ถ้าจะให้เห็นผลควรจัดสรรเวลาออกกำลังกายก่อนวิวาห์อย่างน้อย 4-5 เดือน เช่น การยกเวต เซ็ตละ 15 ครั้ง เพื่อกระชับต้นแขน หรือซิตอัพลดหน้าท้อง เป็นต้น คนเขียนตอนนี้ 83 แล้วจ้

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    ตอนนี้เริ่มสิปวดเข่าแล้วครับยามหย่างไปมา ต้องลดแล้วล่ะขะน่อย ขอบคุณข้อมูลดีๆครับอ้าย
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา
    83 นี่ อายุ หือ น้ำหนักน้อค่ะ

อั่น..แบบอยู่เพื่อกินหนี่ สิเฮ็ดจังไดหือ มาซางลดยากแถ่ะ

วิธีไดก่าแล่ว บ่อได้ผล หือว่าย่อนเถ่าหือ แม่นบ่อบ่าวจัย :l-

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    ออกกำลังกาย ควบคุมอาหาร

ปล. ฮ่ายเหล้าขาวหลายๆ เป้กสุมื้อ จ่อยเลยครับ (เคล็ดลับผมเด่นี่ จาก 83 เหลือ 67 ครับบ ฮ่าๆๆๆ.... โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน 5555)

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    พงศ์น้อย........ ปริมาณท่อได๋ละ คือมักแท้แนวลดน้ำหนักนี่แหมะตอบด่วนแหน่เด้อสิให้ไทเฮือนเพิ่นพิจารณานำ ฮิ้วววว คือถึกใจคักแท้น้อบาดทินิ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    อ้างถึง พี่พงศ์น้อย สกสิน
    ปล. ฮ่ายเหล้าขาวหลายๆ เป้กสุมื้อ จ่อยเลยครับ(เคล็ดลับผมเด่นี่ จาก 83 เหลือ 67 ครับบ ฮ่าๆๆๆ.... โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน 5555)

5555555555555 แม่นบ่น้อ สิลองสาดอกคือ เว้าเล่นเด้อจ้า
    ตอนนี้ 51 เหลือ 48 พะนะ
    น้องใช้สูตร อกหักจ้า ฮ่าๆๆ ลดไวคัก บ่ดีต่อสุขภาพจิตใจจ้าอย่าเถอะ คริๆๆๆ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    ฮ่วยน้องลาวดีน้อย ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ผมลองชิมเบิ่งสื่อๆ ผู้ใหญ่อุตส่าห์รินให้ เดี่ยวสิหาว่าอ่ง 5555555555

Moderators สัญลักษณ์ของ บ่าวตั้ม
    บล็อก
    2
    มาขวดน้อยแท้น้อ
    มาซิอิ่มหละ
    สามขึ้นเด้อ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ สาวอำนาจ
    มีสูตรเพิ่มความอ้วนบ่ล่ะน้องต่อเอามาฝากเอื้อยแหน่ตอนนี้42อยากฮอด45นั้นน๊าบ่ฮอดจักเทื่อ..เฮ้ออ

บล็อก
    2
    มีอยู่ครับเอื้อย
    กินข้าวหลายๆแล้วกะกินยาห้ามถ่าย
    บ่เกินสองวัน 4ถึงง50แนนอน อิอิ