หัวข้อ: คุณเคยนอกใจภรรยาไหม

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4

คุณเคยนอกใจภรรยาไหม

ณ ประตูสวรรค์ ก่อนที่วิญญาณที่จะได้ขึ้นสวรรค์ จะเข้าไปในสวรรค์ได้มีการแจกพาหนะเพื่อใช้เป็นยานพาหนะท่องเที่ยวในสวรรค์ โดยทูตสวรรค์จะเป็นคนพิจารณา และวันนี้มีดวงวิณญาณใหม่ 3 ดวง

ทูตสวรรค์ ถาม : ตอนเจ้ามีชีวิตเจ้าเคยนอกใจภรรยาไหม

ดวงวิญญาณที่หนึ่ง : ไม่ฉันไม่เคยเลย ในความคิดยังไม่เคยนอกใจ

ทูตสวรรค์ : เจ้าเป็นคนดีมาก เอานี้กุญแจ รถ เบนซ์เอาไว้ขับท่องเที่ยวใน

สวรรค์อ้าวดวงวิญญาณใหม่เข้ามา

ถามคำถามเดิม

ดวงวิญญาณที่สอง เคยบ้างในบางครั้งแต่ไม่บ่อย

ทูตสวรรค์ : เอานี้กุญแจรถ บีเอ็มดับเบื้ลยูเอาไว้ขับท่องเที่ยวในสวรรค์อ้าว

ดวงวิญญาณใหม่เข้ามา

ถามคำถามเดิม

ดวงวิญญาณที่สาม : เคยเป็นประจำถ้ามีโอกาส

ทูตสวรรค์ : เอานี้กุญแจรถ โตโยต้า เอาไว้ขับท่องเที่ยวในสวรรค์

และแล้วเวลาในสวรรค์ก็ผ่านไปสักพัก

ที่ร้านเหล้าบนสวรรค์

ดวงวิญญาณที่หนึ่ง นั่งดื่มและร้องฟูมฟายเสียอกเสียใจ ทั้งที่ไม่เคยดื่มมาก่อนในชีวิต

ดวงวิญญาณที่สอง ที่สาม ถามท่านเป็นอะไรไปหรือเปล่ามานั่งเสียใจ

ดวงวิญญาณที่หนึ่ง : สมัยผมมีชีวิตผมไม่เคยนอกใจเธอเลยผมถึงได้รถ เบนซ์มาขับแต่

เมื่อวานนี้ ผมเจอภรรยาผมบนสวรรค์

ดวงวิญญาณที่สอง ที่สาม : อ้าวก็ดีซิจะได้อยู่ด้วยกัน

ดวงวิญญาณที่หนึ่ง : มันก็ดี แต่ตอนนี้ ภรรยาผม เค้าขี่รถจักรยาน โฮๆๆคุณเคยนอกใจภรรยาไหม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 10-06-2010 at 09:57.

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์
    สุรินทร์, ร้อยเอ็ด, และ สปป.ลาว
    ฮ่า ๆ ถือว่ายังดีที่เห็นขี่จักรยาน ถ้าเห็นเดินจะร้องไห้เมาหนักกว่าเดิมนะครับพี่นิ ...

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    บ่เคยเห็นเด้อสวรรค์บนฟ้าที่ว่านี้ เคยเห็นแต่สวรรค์บนเตียง อิอิอิ....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย จ่าเหลือง; 10-06-2010 at 10:57.

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    เอิ๊กๆๆๆ ไม่ผิดศีลข้อ 3 ก็ได้ขี่เบนซ์แล้วววว

หนุ่มๆ ดูเอาไว้น๊า
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    พี่ชายผมบอกว่าบนสวรรค์สวยงาม ถ้านั่งรถดูจะไม่เห็นรายละเอียดมากนัก

ฉะนั้นเมื่อขึ้นสวรรค์ผมจึงไม่อยากได้รถอะไร ขอเดินดีกว่าครับ อิอิ ฮ่า ๆ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวห้วยละโอง
    อ้ายจ่าเหลืองมันเป็นแนวได๋อ้าย อิอิ ฉงฉัยละเด้นี่

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ จ่าเหลือง
    บ่เคยเห็นเด้อสวรรค์บนฟ้าที่ว่านี้ เคยเห็นแต่สวรรค์บนเตียง อิอิอิ....

หือๆๆๆ เป็นจังไดอ้าย เว่าไห่ฟังแน ว้าวๆๆๆ อยากเห็นนำแหม อิจฉาเด้น้อ เห็นอยู่ผุเดียวเนาะ