หัวข้อ: เชื่อหรือไม่ว่าผู้ชายไม่ได้เจ้าชู้ทุกคน

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ mewcoppy

เชื่อหรือไม่ว่าผู้ชายไม่ได้เจ้าชู้ทุกคน

ส่วนใหญ่ในโลกนี้ผู้หญิงมักจะมองผู้ชายว่าเป็นคนเจ้าชู้ ไม่รักครอบครัว นอกใจมั่ง
    สารพัด แม้ว่าทั้งๆที่ตัวของหัวหน้าครอบครัวเองไม่เคยคิดเลยแม้แต่น้อย มันยุติธรรมหรือเปล่าครับที่เขาคนนี้จะโดนแต่ว่าเป็นคนเจ้าชู้หลายรัก แล้วบางกรณีฝ่ายหญิงก้อไม่เคยพิจารณาการกระทำของตัวเองว่า เป็นคนยังไง นิสัยของเธอเอง ว่าเธอทำตัวของเธอเองเป็นแม่บ้านที่ดีหรือเปล่า ฝ่ายหัวหน้าครอบครับเองบางคนอาจจะออกไปทำงานนอกบ้านบ้าง ทำเองที่บ้านบ้าง กลับมาดึกๆ กลับมาถึงก้อเจอฝ่ายแม่บ้านซักถามต่างๆนาๆว่าไปทำอะไร ที่ไหน กับใคร ทั้งๆที่ น่าจะมาเอาใจใส่เรื่องรอยยิ้ม น้ำดื่ม กลับมาก้อเจอคำถาม 108 ฝ่ายภรรยาไม่รู้เลยว่าคุณสามีเหนื่อยงานแค่ไหน เพื่อที่จะมีเงินมาจุนเจือครอบครัว ถ้าสามีไม่รักเธอจริงๆแล้วสามีจะยอมเหนื่อย ขนาดนี้ไหมครับ ก้อเพราะว่าเขารักเธอ รักแบบว่าจะไม่มีใครมาแทนเธอคนนี้ได้เลย มันเป็นความรักที่มีความทุกข์แต่ก้อสุขคละกันไป มันเป็นธรรมดาที่ครอบครัวต่างพ่อต่างแม่มาอยู่ด้วยกัน เพราะฉะนั้นเชื่อเถอะครับว่าความรักแบบที่ว่า รักที่คุณมีอยู่นั้นคุณอาจจะหาใหม่อีกแบบว่ารักแท้อย่างนี้ไม่ได้อีกแล้ว ****จงมองตัวเอง มองตัวเขา รักษาไว้ครับความรักที่ผู้ชายมอบให้มันเต็ม100%อยู่แล้ว แม้ฝ่ายหญิงจะเป็นคนยังไงฝ่ายชายก้อพร้อมที่จะยอมรับในตัวของเธอเสมอ เพราะคำว่า......รัก รัก รัก รัก คำนี้คำเดียว

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    ปกติคับชีวิตคู่ ต่างมุมมองอยู่ๆไปกะสิเข้าใจเองละน้า อิอิอิ ไผมีความสุขแบบได่กะเฮ็ดโลด อิอิ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ขวัญใจบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ สาวมุก
    มันเป็นธรรมดาของชีวิตคู่น่ะจ้า แสบเอ้ย ถ้ายอมรับมันได้ กะสิบ่ต้องคิดหลายนำ..แต่ถ้ารับมันบ่ได้ กะสิเป็นทุกข์กับเจ้าของ เอ๊ะ..เว่าไปสาวมุกกะงง นำคำเว่าเจ้าของ คือแบบว่า..มันเว่ายากน่ะนะ
    เอาเป็นว่า..ทำในสิ่งที่ถูกต้องกะแล่วกันเนาะ...

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    แม่นแล้ว mewcoppy ผู้ชายบ่ได่เจ้าชู้ทุกคนเสมอไป คนดี ๆ กะมีหลายฮักครอบครัวเฮ็ดกับเข่ากับน้ำให้ลูกให้เมียกินกะมีหลาย
    การที่จะประสบความสำเร็จได้ ต้องขึ้นอยู่กับความพยาม ความตั้งใจ สู้ฝ่าฟันอุปสรรคทุกอย่าง

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    เว้าเรื่องเมีย หาใหม่ได้ดีปานได๋กะบ่คือเก่าดอกครับ

แบบนี้มีผุเดียวดีอย่างเสียอย่างทุกคนครับ บ่มีไผ๋ดีสมบูรณ์แบบดอกครับ
    แม้แต่ตัวเองยังบ่ถืกใจตัวเองเลยบ่ต้องคาดหวังกับคนอื่นดอกผมว่า
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ มั่วหน่าฮ่าน
    ข่อยบ่ได้เจ้าชู้ดอก...แต่เห็นไผแล้วฮักสุคนเอาโลด..แบบว่ารักทุกคน..พะนะ อุอุ
    ไม่เข้าถ้ำมอง เหตุไฉนจะได้มอง...http://img198.google.co.th/img198/6016/iinjiisjiisj.gif

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ peepoa007

พบปะพูดคุย

สิว่าหยังแต่ ผุ่ชาย สาวๆๆกะคือกันนั่นละครับ
    เจ้าชู้คือกัน
    ผมเห็นมาละครับ แถวบ้านผมหล๊ายหลาย ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ
    ผมละครับคนหนึ่ง บ่เจ้าชู้ครับ (พอได้พอเอา)อิอิ
    ดังสุภาษิตว่า ความมีแฮงไม่เคยปราใคร อิอิ
    จ๊วดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด:l-

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ farung6999

เจ้าชู้เรื่องโกหกเรื่องใหญ่

ก็บอกแล้วว่า เจ้าชู้เรื่องเล็กแต่เรื่องโกหกซิเรื่องใหญ่ ถ้าให้เลือกขอเลือกคนเจ้าชู้เป็นแฟนดีกว่ามีเสน่ห์ดี ไม่ขอแฟนที่ชอบโกหก เวลาพูดว่ารักเรา ไม่รู้ว่าโกหกหรือเรื่องจริง แต่ถ้าเจ้าชู้ เขาบอกว่ารัก เราก็จะบอกเขาว่า ถ้าพี่รักน้องพี่ต้องเลิกเจ้าชู้และมีน้องเพียงคนเดียวน้องสัญญาว่าน้องก็จะเลิกหลายใจเช่นเดียวกันนะคะคุณพี่:l-