หัวข้อ: ผังรายการบ้านมหาอีสานเรดิโอ(ไม่เป็นทางการ)

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    โอ๊ะมาแล่วติ้ มาไวทันใจจัง วันไหนประชุมพร้อมกันทางดีเจคนภูไทจะแจ้งอีกครั้ง จะได้ลงตัว
    อย่าลืมเข้าประชุมนำเด้อ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ ดีเจปอ บ้านมหา
    ขอบคุณที่มีกระทู้นี้นะครับ ส่วนตัวผม //ดีเจแป้ง บ่มีปัญหานะครับ ทำหน้าที่ได้ เเต่ก่อนอาจจะจัดควบ 2บ้าน 3 บ้าน เฮ็ดให้บ่เปนที่พอใจของพี่น้องท่อได่กะขออภัยใว้ก่อนนะครับ สุมื้อนี่กะบ่ได้จัดเเบบนั้นเเล้ว ขอร้องว่าอย่ากะเเนะกะเเหนกันหลาย( บางคน )ผมกะอยุ่มาดน คือกันละบ้านมหานี่กะดาย อิอิ ฝากตรงนี้เด้อครับ ท่าช่วงเวลาของผม //แป้ง ท่าบ่เห็นก่อน 10 นาที ผมอาจจะฝากดีเจปอบ/หรือดีเจท่านได่ว่าง กะชอยจัดได้เลยครับ เพราะบางมื้อกะมีงานด่วนคือกันครับ หรือผมอาจจะ
    มาช้าสัก10 นาที ท่านก้อจัดไปเถอะ บ่ว่ากันครับ ทุกคนทำได้ เทรนพี่น้องได้ ถ้อยที ถ้อยอาศัยนะครับ ขอบคุณดีเจทุกท่านนะครับ ยังมีเจตนาดีต่อบบ้านมหาคือเก่าละครับ

ปล.ถึงท่านปอบ อิอิ วันอังคารเปนไปได้ขอสับเวลาเเน ขอ 2ทุ่มอะ อิอินอนดึกบ่ค่อยได้ ครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ ฅนภูไท
    บล็อก
    1
    555555 โอ๊ยยยย ลืมนางหน่อยไปได้จะได๋ (เนื่องจากติดเรื่องเวลาหาม่องลงบ่ได้ บ่มีไผขยับ) แฮ่นไมค์พี่นกไปก่อน ถ้าวันอังคารยามแลงว่างมาแฮ่นไมค์ปอบ โอ๊ะมาเป็นดีเจรับเชิญเด้อ

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ ข้าวปาด
    บล็อก
    1
    ชว่งกลางวัน ข้าวปาดบ่ได้จัดนำเอาเป็นว่าบ่อขอ ออกความเห็นเด้อค่ะ

ถ้าดีเจชว่งตอนบ่ายๆๆแลงๆๆไทย บ่ว่างกะพอจัดซอ่ยได้อยุ่ค่ะ

พีเจแฟนฉันนั่น สิมาแจมนำข้าวปาดเดิกๆๆกะยินดีเ้ดอค่ะ แต่ต้องทำใจแน เพระาแฟนเพลงอาจจะบ่หนาแน่นคือกลางวัน อิอิ

ปล.ผลประชุมออกมาแบบดั่ย ข้าวปาดกะว่าแบบนั้นละค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ข้าวปาด; 13-06-2010 at 05:36.

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pui.lab
    ช่วยกันคิด ช่วยกันออกความเห็นค่ะ สำหรับดีเจปุ้ยเป็นดีเจรุ่นพี่ก็ขอถอยออกมาก้าวหนึ่งเพื่อให้ดีเจรุ่นต่อๆไปเข้ามาแทนบ้าง แต่สำหรับรุ่นพี่แล้วก็ให้คงไว้แต่ว่าอาจจะเหลือน้อยลง เป็นไปได้ไหมช่วงกลางวันให้เหลือคนละ2 ชัวโมง วันจัดก็ให้เท่าๆกันเหมือนเดิม ตารางนี้เป็นตารางอย่างไม่เป็นทางการ วันศุกร์ หรือวันไหนว่างตรงกันก็ประชุมอีกครั้ง แล้วดีเจท่านอื่นๆ มาเด้อ ๆๆๆ
    สำหรับดีเจลูกหิน เคยจัดในช่วงกลางวัน
    วันธรรมดาอยู่บ้างพึ่งได้ประสานเปลี่ยนเวลา ช่วงรายการก่อนหน้านี้ไม่นาน
    เห็นว่าช่วง 12.01 - 15.00 เหมาะแล้วนะเพราะพักเที่ยงไผ๋เป็นดีเจขึ้นจัดจะทราบอยู่
    ช่วงนี้คนสิลดลงเป็นช่วงคนพักแต่หลังจากบ่ายโมงไปถึงช่วงบ่ายสองถึงเข้าบ่ายสาม
    สมาชิกจะหลายและยาวไปจนเย็นเกือบห้าโมงก็ค่อย ๆ ลดลง 3 ชั่วโมงภาคบ่าย
    สำหรับดีเจลูกหินคิดว่าเหมาะสมแล้วนะ

จากข้อความที่ว่า....สำหรับรุ่นพี่แล้วก็ให้คงไว้แต่อาจจะเหลือน้อยลง....คือหยังให้
    เหลือช่วงเวลาให้น้อยลง หรือ ว่าให้จัดชั่วโมงน้อยลง ต้องขออภัยช่วงนี้บ่สะดวก
    ใช้เอ็ม ยิ่งในเวลาราชการจะยากหน่อยเร่งงานวิจัยส่วนตัวที่จะหาเงินศึกษาต่อนำ
    บ่สามารถมาร่วมประชุมทางเอ็มได้อีหลี..การนำดีเจใหม่มาเพิ่มโดยรุ่นพี่นำมาเป็น
    แนวที่เคยดำเนินการกันมาตลอด...ปรับเปลี่ยนไปถ้าดีเจเราขาด

แต่ถ้าดีเจที่เป็นเจ้าของรายการเดิมเพิ่นจัดได้ ถามว่าจำเป็นต้องตัดทอนให้น้อยลง
    บ่... สำหรับแนวที่ดีเจลูกหินเฮ็ดนะถ้าบ่ได้มาจัดรายการ จะโทรประสานฝากรายการ
    กับดีเจท่านอื่น หรือเว้าฝากรายการก่อนล่วงหน้าตลอดถ้าดึงดีเจมาใหม่หรือ
    เทรนขึ้นใหม่และยังไม่มีช่วงเวลาลง ต้องไปลดเวลาช่วงรายการเดิมที่มีดีเจดำเนิน
    การอยู่แล้ว คิดว่าอย่าพึ่งหามาให้มาก ไม่ใช่ว่าสกัดดีเจใหม่นะจ๊ะ แต่ต้องพิจารณา
    ช่วงเวลา ดีเจเดิมด้วย ฝากเรื่องนี้ด้วยหละกันจ้า
    อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน

โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    รับทราบจ้า คือที่คิดไว้เฉยๆ แต่ยังไม่ได้แน่นอน เราต้องให้เลือกหลายแนวทางน้อจ้า
    ที่ปุ้ยคิดไว้น่ะ
    คิดไว้เฉยๆเด้ออย่าเพิ่งซีเรียส
    1. จำนวนวันจัด 5 วันเท่าเดิม แต่ลดลงเหลือเวลา 2 ชม.
    2. จำนวนวันจัด 4 วัน เวลาจัด 3 ชั่วโมง
    3. จำนวนวันที่ตัวดีเจว่างอีหลีและความพร้อมนำ บ่แม่นจองไว้เฉยๆ แล่วไม่มาจัด มาบ้างบ่มาบ้าง อิ อิ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ ข้าวปาด
    บล็อก
    1
    รับทราบจ้าเจ๊ปุ้ย สำหรับชว่งเวลาข้าวปาด ถ้ามีดีเจสนใจ อยากจัดนำกะโอเคเด้อจ้า ข้าวปาดขอจัด เที่ยงคืน ฮอด ตีสอง หือ ตีสามกะได้จ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ข้าวปาด; 13-06-2010 at 06:24.

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ ส้มผักเสี้ยน
    ขอแสดงความคิดเห็นด้วยคนจ้า
    ปอ -แป้ง คุยกันแล้ว ช่วงเวลา หลังเที่ยงคืน คงสิจัดบ่อไหว
    ขอยกให้ทั่นที่สะดวก จัดนะคะ แล้วกะช่วงเวลาที่รับผิดชอบอยู่
    แต่หากบ่อได้จัด กะคงต้องรบกวน ทั่นพี่ปอบ หรือดีเจ ทีเพิ่น
    ว่างเว้นภารกิจ จัดแทน แต่ตามปกติ กะว่างจัดได้จร้า
    ....แต่กะคือว่าหละเน๊อะ คนเราบ่อรู้อนาคต บางทีมีงานด่วน หรือมีภาระกิจ
    เร่งด่วนเข้า มา กะบ่อสามารถจัดได้ จังได๋กะฝากช่วงเวลาที่บ่อได้มาจัด
    ด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
    DJ แป้ง - ปอ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ ฅนภูไท
    บล็อก
    1
    เอาเป็นว่าในช่วงนี้ให้ดีเจทุกท่านแจ้งมาว่าเวลาของท่านที่สะดวกมาที่สุดและสามารถมาจัดรายการได้ตลอด แล้วเฮากะมาสร้างกรอบนโยบายว่าสิเอาจั่งได๋เอารูปแบบได๋ จั่งสิปรับได้ตามความเหมาะสมและมีประสิทธิภาพ เรื่องดีเจใหม่กะจบโครงการไปนานแล้วครับ ที่เพิ่มเข้ามาใหม่กะเป็นการเข้ามาแทนดีเจออกไปที่บ่มีเวลามาจัด แต่กะเป็นดีเจที่เทรนไว้ตั้งแต่คราวที่แล้ว

ตอนนี้ฅนภูไทมีโปรแกรม SAMBC 4.7.1 (ใหม่ล่าสุด ราคาแป๊ะหมื่น)พร้อมซีเรียลตีย์

สำหรับแซมโตใหม่ล่าสุดนี้ ได้ถูกพัฒนาปรับปรุง
    - รูปแบบ ของ Encoders ที่เลือกได้มากขึ้น
    - สามารถปรับ รูปแบบ การส่ง ได้ สูงสุด ที่ 320k
    - การ รับ-ส่ง สัญญาณที่เร็วขึ้น ดีขึ้น
    - คุณภาพเสียงที่ดีขึ้น (เสียงใสขึ้น)

ไผสนใจติดต่อ ฅนภูไทได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ฅนภูไท; 13-06-2010 at 10:24.

บล็อก
    9

พบปะพูดคุย

กรี๊ดดดดด เวบมาสเตอร์จัดติ้จ๊า จุ๊บบบบบ เวบมาสเตอร์

เห็นดีเห็นงามนำค๊าที่ท่านเวบมาสเตอร์เป็นผู้ลงเวลา
    ดีเจท่านใด สะดวกวันไหน ต้องการวันไหน มาลงเด้อ
    เพิ่นซิได้จัดเถิก ให้เพิ่นนั่งทางในจัดให้ ย่านเพิ่นกินยาพาราเซตามอลหมดเป็นขวด อิ อิ

สำหรับดีเจปุ้ยแล้ว ขอลงเวลาเลยนะคะ
    วันจันทร์ 10.00 - 12.00 น.
    วันอาิทิตย์ 07.00-10.00 น.

ถ้าจะให้จัดมากกว่านี้ต้องจ่ายเงินเดือนนะคะ

Tags for this Thread