หัวข้อ: นักร้องเสียงไม่ดี...เห็นที่เราต้องช่วยเธอ 1

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7

นักร้องเสียงไม่ดี...เห็นที่เราต้องช่วยเธอ 1

[MUSIC]http://www.file2go.com/mrun.php?me=673s2[/MUSIC]ที่บ่าวข้าวจี่..จั่วหัวกระทู้จังซี้ กะบ่ว่าสิไปดูถูกดูแคลนนักร้องผู้มีใจฮัก มีความฝันผู้ได่ดอกครับ เพียงแต่ว่าอยากมาเว้าเรื่องราวการเฮ็ดเพลงในห้องอัด ที่บ่าวเข้าจี่พบมาและต้องแก้ปัญหาให้เพิ่น ว่าแล้วกะเข้าเรื่องครับ เพลง หรือว่าบทเพลงที่โด่งดังหลายเพลง หลายๆเพลงที่พี่น้องบ้านมหาได้ฟังที่ฮิตอยู่สมัยนี้ ส่วนมาก ล้วนผ่านการปรุงแต่งเสียง หรือ Edit เสียงร้องของ ศิลปินมาแล้วเกือบทั้งนั้น สังเกตถ้าใครได้ไปเบิ่งคอนเสริ์ท ของศิลปินในดวงใจแล้วละก้อ ถ้าสังเกตบางคนเสียงไม่เหมือนในแผ่นเลยละครับ ต่อให้เตรียมพร้อมมาดี พอถึงคิวเข้าห้องอัดเสียงเป็นเสร็จทุกราย ไม่เหมือนศิลปินสมัยก่อน อย่าง แม่มลฤดี พรหมจักร แม่ขวัญจิต ศรีประจันต์(ที่บ่าวข้าวจี่ได้ร่วมเฮ็ดงานให้เพิ่น)พี่พรศักดิ์ ส่องแสงนี่แกรอบสองรอบผ่าน ยิ่งเพื่อนผม ธนา พาโชค นี่ก็ผ่านสบายครับ แต่ถ้าเป็นนักร้องน้องใหม่ ที่บ่าวข้าวจี่นำมาให้ฟัง นี่เป็นเสียงที่น้อง..จ๋า(นักร้องคนหนองบัวลำภู) นี่ละก้อผมก็สงสารแกใส่เสียง 1 เพลงใช้เวลาร่วม 8 ช.ม ไอ้เราก็สงสารนะครับ ตั้งแต่ 6 โมงถึงตี3 ยิ่งนานยิ่งทำให้น้องเขาไม่ไหวก็เลยตัดสินใจ ใช้วิชาเทคกะนิคที่ไม่อยากจะใช้เท่าไหร่หรอกครับ สุดท้ายก็ต้องยอม..เอาไว้เดี๋ยวมาเล่าให้ฟังตอนจบครับ วันนี้ฟังเสียงที่น้องเขาร้องได้ดีที่สุดแล้ว(ต้องย้ำว่าดีที่สุดแล้วจริงๆครับ)...ตอนหน้าค่อยมาฟังเพลงที่เสร็จแล้วนะครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8
    แวะมาให้กำลังใจเด้อ คับ ผู้อยู่เบื้องหลังเสียงเพลงอันไพเราะ ขอเป็นกำลังแรงใจให้เด้อ เสร็จแล้วกะเอามาโพสให้ฟังนำแหน่เด้อคับ มักฟังเพลงลูกทุ่งหลาย ๆ คับ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    ให้กำลังใจทุกฝ่ายครับ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    การประกวดร้องเพลง เติมฝันคว้าดาว ครั้งนี้ หากไม่มั่นใจในน้ำเสียงไม่ต้องห่วงนะครับ เพราะมีตัวช่วย 555+

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    เทื่อสิออกมาเป็นผลงานเนาะจ้า ... น่าเห็นใจคนทำงานสร้างสรร อิหลี สูมื้อนิไก่น้อยกะพยายามสนับสนุนเจ้าของผลงานซื้อซีดีของแท้ (ยกเว้นที่ทำงานต้องฟังในเอ็มพี3 อิอิ) ขอบคุณที่สร้างสรรอีกรอบจ้า สิเป็นผู้ฟังที่ดีดอกทางนิ เสียงเจ้าของดีโพด เจ้าของกะยังทนฟังบ่ได้ 555+
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    อุ...ปร๊าดดด ๆๆๆ !!! 8 ชั่วโมง พ่วนหนะ.ยายบ่ดนปานนั่นดอก จารย์จี่/ส่อยแหน่ๆๆ ฮ๋าๆๆๆ..
    /หำบี้.../....บ่ต้องๆ...ยายสิหน่ำเองเลยบ่ย่าน..อายแต่ฮังก้ากะยังหว่า อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nuzing; 18-08-2010 at 13:39.
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    ซอยผมนำแหน่เด้ออาจารย์เสียงผมปานเป็ดตกโอ่ง
    การที่จะประสบความสำเร็จได้ ต้องขึ้นอยู่กับความพยาม ความตั้งใจ สู้ฝ่าฟันอุปสรรคทุกอย่าง