18:30 ฮอนดูรัส - ชิลี ช่อง9

ตามสถิติที่เคยพ้อกันมา ประมาณ 2 เทือ ชิลีชนะ 1 ครั้ง เสมอกัน 1 ครั้ง แต่ศักยภาพของนักเตะแล้ว ชิลีเหนือกว่าครับ

ผลที่คาด ฮอนดูรัส 0 ชิลี 2

21:00 สเปน - สวิตเซอร์แลนด์ ช่อง11

บอลสไตล์คล้ายๆกันเลยครับ แต่สเปนมีกองหน้าคู่ที่อันตรายที่สุดในโลกตอนนี้ กองกลางสร้างโอกาสในแนวรุกได้ดี กองหลังกะเหนียวแน่น มีรูปแบบการเล่นที่หลากหลาย ส่วนสวิตเซอร์แลนด์ คงบ่ยอมง่ายๆ คงเปิดเกมแลกกันอย่างสนุกครับ

ผลที่คาด สเปน 2 สวิตเซอร์แลนด์ 1

01:30 แอฟริกาใต้ - อุรุกวัย ช่อง 7

นัดนี้เป็นนัดชี้ชะตา ทั้งคู่มี 1 คะแนน จากการเสมอ ผมมองว่า อรุกวัยมีดีที่เด็ดหลายกว่าและจะเบียดเอาชนะเจ้าภาพครับ

ผลที่คาด อรุกวัย 2 แอฟริกาใต้ 1 หรืออาจเสมอ