หัวข้อ: เป็นกำลังใจให้ดีเจอาสาบ้านมหาดอทคอม...อีกรอบจ้า

เป็นกำลังใจให้ดีเจอาสาบ้านมหาดอทคอม...อีกรอบจ้า

ตามที่ติ๋มได้พูดคุยกับดีเจอาสาบางท่าน จังได้รู้ถึงปัญหาต่างๆที่มีอยู่เนาะค่ะ กะเลยเกิดกระทู้นี่ขึ้นมา
    เพื่อแจ้งให้พี่น้องแฟนเพลงบ้านมหาได้รับทราบโดยทั่วกัน และอีกอย่างที่สำคัญสุดคือ.....
    เพื่อเป็นกำลังให้ดีเจอาสาทุกท่าน ที่ท่านเสียสละเวลามาจัดรายการ เปิดเพลง พูดคุยให้พี่น้องบ้านมหาได้ม่วนซื่นกัน

ติ๋มขอยืนยันอีกครั้งว่า ดีเจบ้านมหาทุกท่านเป็นดีเจอาสา ไม่ได้ค่าตอบแทนใดๆจากทางเวบทั้งสิ้น นอกจากคำว่าขอบคุณและกำลังใจ
    ดีเจทุกท่านอาสาเข้ามาทำงานตรงนี่ด้วย"ใจรัก"โดยแท้ และดีเจอาสาทุกท่านบ่ได้มานั่งจัดรายการอย่างเดียว...
    ทุกท่านมีภาระหน้าที่ มีงานประจำที่ทำอยู่แล้ว เทิงจัดรายการเทิงทำงานไปนำ สุดยอด 8)
    ฉนั้นจึงอยากขอร้องแฟนเพลงบ้านมหาที่รักทุกท่าน ถ้าท่านขอเพลงไปแล้ว ดีเจบ่ได้เปิดให้ สิด้วยเหตุผลใดก็ตามแต่...
    ท่านอย่าได้น้อยใจ ที่สำคัญคือคำเว้า ที่มีส่วนเฮ็ดให้ดีเจเบิดกำลังใจ ขอร้องอย่าให้ ปปว.4 ได้ยินอีก พะนะ
    หันมาให้กำลังใจกันดีกว่า ฮักกันแพงกัน เข้าใจซึ่งกันและกัน....

ทางทีมงานบ้านมหาดอทคอม ขอกราบขอบพระคุณดีเจอาสาทุกท่านมา ณ. ที่นี่ด้วยค่ะ
    ความเสียสละของท่าน อยู่ในใจของทีมงานบ้านมหาตลอดไป....ไม่เคยลืม :g

อีกเรื่องคั่นได้ขึ้นแล้วลงยากเด๋ แมงตาแตกหนี่..ฮ่าๆๆๆๆ
    เนื่องด้วยมีข่าวออกมาว่า ทีมงานบ้านมหาแตกคอกัน เวบบ้านมหาล่มแล้ว บ่เป็นความจริงเด้อจ้าพี่น้อง
    ช่วงนี่ทีมงานอาจจะ บ่อาจจะหละ ยากเลย ยากนำหน้าที่การงานที่ทำอยู่ อยากได้3ขั้นเป็นกำลังใจให้ดีเจอาสาบ้านมหาดอทคอม...อีกรอบจ้า
    กะเลยห่างหายจากเวบไปบ้าง แต่คั่นมีเวลากะยังวนเวียนเข้ามาส่องเบิ่งเวบอยู่ คือเก่าหละ
    ถึงสิบ่มีเวลาเฝ้าเวบ แต่ทางทีมงานกะยังติดต่อ ปรึกษา พูดคุยกันอยู่เป็นประจำคือที่ผ่านมา
    คำว่าแตกแยกบ่มีแน่นอน ม่วนต่อไปพี่น้อง เจ๊ปุ้ยกับติ๋มยังเป็นที่รักของกันและกันอยู่ บ้านมหาบ่มีล่ม::)
    แม่นบ่เจ๊ที่รักของติ๋ม เป็นกำลังใจให้ดีเจอาสาบ้านมหาดอทคอม...อีกรอบจ้า(ห้ามอ๊วกแตกเด้อผู้ลางคน ::) )กะคนฮักกัน ซ่อยบ่ได้เนาะเจ๊......
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

แรงใจบ่ได้เห็นหน้า...เด็กน้อยรออยู่เด้อจ้า

แรงใจบ่ได้เห็นหน้า...เด็กน้อยรออยู่เด้อจ้า

ในฐานะได้อาสามาเป็นดีเจ...กะเสนอตัวเองมาด้วยความเต็มใจ...เพราะเป็นอีกทางหนึ่งที่ได้ส่งเสียงแจ๋ว ๆๆ ให้พี่น้องได้ยินนะคะ...พี่น้องอย่าพึ่งเบื่อกันนะฟ้าวมากำลังใจหลาย ๆๆ แนะจ้า ... โดยเฉพาตอนเช้ารายการธรรมะรับอรุณแมะ...บ่ค่อยมีพี่น้องเข้าไปฟังเลยจ้า...เด็กน้อยรออยู่เด้อจ้า...เวลาแค่ 2 ชั่วโมงเองจ้า...เวลา 05.00 - 07.00 น. ไปสนทนาธรรมกันจ้าพี่น้อง...เด็กน้อยหวั่นใจถ้าบ่มีคนฟังหลายย้านอ้ายบ่าวปิดรายการช่วงนี้นะ...เด็กน้อยกะสิบ่ได้สวดมนต์และฟังธรรมนะ

และเวลาที่เด็กน้อยจัดรายการเพลง...พี่น้องขอเพลงมาแล้วมีจัดให้ขอบอกว่ามีความสุขที่สุดเลยจ้า...แต่ส่วนใหญ่เวลาขอกะบ่ค่อยได้ฟังกันเน๊าะ...กะรู้สึกไม่สบายใจอยู่จ้า...ตอนแรก ๆ เครียดจ้า แต่ตอนนี้กะดีขึ้นเพราะคิดว่า มีแต่พี่น้องบ้านเฮา ถ้ารักกันจะไม่ว่ากันอยู่แล้ว แม่นบ่จ้า

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ขอให้กำลังใจดีเจ เด้อครับ:g

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6
    สวัสดีครับ พี่น้องบ้านมหาทุกๆท่านที่รัก(พะนะ)
    ก่อนอื่นก็ต้องขอบคุณติ๋มเพื่อนรัก ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาครับ
    ผมยอมรับว่า เคยเกิดอาการหมดกำลังใจ จนถึงขนาดกับหยุดพักการจัดรายการไประยะหนึ่งครับ
    เพราะเหตุตามที่เพื่อนติ๋มเขียนมานี่ละครับ แต่กะกลับมาจัดอีกครับ
    เพราะว่า เป็นสิ่งที่ชอบ ทำแล้วมีความสุข สุขที่ได้มามอบความสุข ความบันเทิงให้พี่น้องได้ม่วนกันครับ

แต่การกลับมาครั้งนี้ ก็สัญญากับตัวเองไว้แล้วครับว่า
    จะอดทน และจะทำหน้าที่ดีเจอาสาอย่างเต็มที่
    ถึงแม้ว่า จะบ่มีค่าตอบแทนใดๆก็ตามครับ ขอเพียงเห็นรอยยิ้ม
    และเห็นเพื่อนๆมีความสุขจากการรับฟังเพลง ก็ถือเป็นกำลังที่สุดแล้วครับ

ถ้าหากเกิดเหตุการณ์ซ้ำรอยอีก จะบ่กลับมาเป็นดีเจอาสาอีกแล้วครับ
    เพราะว่า งานตรงนี้ อาจจะบ่เหมาะกับดีเจเต็มฯอีกต่อไป

สุดท้ายนี้ อยากบอกพี่เด็กน้อยว่า ผมตื่นมาฟัง รายการธรรมะทุกวันเลยครับ8)

รักแฟนเพลงและศรัทธา บ้านมหาตลอดไป :)

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    บ่มีเหตุผลใดสิบ่เปิดให้ดอกครับ นอกจากว่าเพลงบ่มี อัน ๆ เพลงบ่มีกะสิเอาหยังมาเปิดล่ะครับ นอกจากจัดเพลงแทนซั่นแหล่ว ::)

ผม ดีเจ พล พระยาแล ที่เฮ็ดตรงนี้กะด้วยใจรักจริง ๆ ครับ บ่ได้หวังผลตอบแทนใด ๆ ทั้งสิ้นครับ เมื่อได้รับการไว้วางใจ ได้รับการมอบหมาย กะสิพยายามทำหน้าที่นี้ให้ดีที่สุด

เพราะผมเองกะเป็นคนที่มีความรับผิดชอบค่อนข้างสูง นอกจากคอมฮ้าง หรือซุมแซงผู้ใด๋ตายนั่นล่ะจั่งสิบ่ได้มาจัด ถ้ามัวมานั่งจัดอยู่กะโพดซะดอก ::)

สิ่งที่ผมอยากเห็นคือการยึดถือกฎ กติกา มารยาท และการให้เกียรติซึ่งกันมากกว่าครับ อย่าเสียมารยาทจนเกิดความเคยชิน จะกลายเป็นมรดกตกทอดสู่ทายาทครับ

หลายครั้งหลายอารมณ์ ผมคิดอยากจะเดินหันหลังให้กับเว็บบ้านมหาไป โดยลืมเรื่องราวต่าง ๆ ให้หมด และกลับไปสู่วิถีชีวิตเดิม ๆ ของผม คือนอนบี้เม็ดริดสีดวงตะของเล่น :g ::)

เมื่อนึกถึงมิตรภาพดี ๆ ที่พี่ ๆ น้อง ๆ มีให้ ทำให้ผมเกิดความประทับใจ และหันหลังกลับมา
    ดูบ้านมหาดอทคอมหลังนี้อีกครั้ง

ผมถามว่าจะมีสักกี่เว็บที่เราได้เห็นเว็บมาสเตอร์ตัวเป็น ๆ จะมีสักกี่เว็บที่สมาชิกในเว็บจะรักใคร่ปรองดองกันถึงขนาดนี้ ถ้าตอบบ่ได้ กะบ่ต้องตอบ ::)

หากผมไม่ได้เข้ามาเล่นเว็บบ้านมหาแห่งนี้ ผมคงไม่ได้รู้จัก สมาชิกบ้านมหาที่ไปเยี่ยมผมถึงรัง มีป้านาง, ส้มป่อย, ดีเจปุ้ย เดินทางมาจากต่างประเทศ, ลูกหิน เดินทางจาก จ.สุรินทร์, โป้ยก่าย เดินทางจาก จ.เลย, ไก่น้อย, ติ๊กต๊อก, ต่วง, เจ้าซายน้อย, พงศ์น้อย, ดอกสเลเต (พี่แฮ่), บ่าวจัย, เมรีขี้เมา, คนตระการ, นัยกระจอก และกำลังสิมาอีก 10 คันรถอีแต๊ก

ทุกคนมีหน้าที่การงานทำทุกคน บางคนก็ลางานมา เพื่อจะมาพบปะกัน ทุกคนมาจากต่างสถานที่ และมาด้วยใจที่รักกัน ไม่มีเงินค่ารถขายข้าวในเล้ามา หรือใส่เบ็ดกบขายกะมี ::)

เพราะเราเป็นคนอีสาน จึงเข้ากันได้ง่าย และที่ผ่านมา ผมยอมรับว่า ทุกคนเป็นคนดีและมีน้ำใจจริง ๆ

ส่วนความรักในบ้านมหาที่เกิดขึ้นนั้น ก็อาจสิมีหลายรูปแบบ ซึ่งเป็นสิทธิส่วนตัวของแต่ละบุคคล ผมมิอาจก้าวก่ายได้ แต่ในสังคมในโลกไซเบอร์ มันเกิดขึ้นได้จริง ๆ ครับ

เพราะการมีห้องแชต มีเอ็มเอสเอ็น ฯลฯ เข้ามาเกี่ยวข้องเปิดโอกาสให้พูดคุยกันแบบสองต่อสองก่อให้เกิดความผูกพัน ความรัก หน้ามืดตามัวในที่สุด ซึ่งเป็นเรื่องปกติของมนุษย์อยู่แล้ว ตราบใดที่มนุษย์ยังมีหัวไว้เพื่อแยกหูไม่ให้ติดกัน โดยไม่รู้จักไตร่ตรองให้ดี

บัดสินึ่งข้าวเหนียวกิน ผัดเลือกขี้กลากออกซะก่อน เอาไปล้างน้ำ หม่า นึ่ง ส่ายใส่โบมเอาน้ำพรม ใส่กระติ๊บ ปั้นเป็นก้อน จ้ำแนวกิน ยัดเข้าปาก หย่ำ ๆ ๆ .. คือบ่กินข้าวเปลือกโลดละหือ ::)

บางครั้งยังเป๋ ๆ ไปเหมือนกัน พยายามข่มใจตนเอง และมองไปรอบ ๆ เห็นภรรยา เห็นลูก เดินผ่านหน้าไปมา ก็พยายามดึงจิตใจตัวเองให้กลับมา บางคนไม่รู้จักข่มใจตนเอง และไม่รู้จักคำว่า "พอ" ก็เตลิดเปิดเปิงกู่ไม่กลับก็มี ก็เป็นเรื่องของหยินและหยาง (หาเหาใส่หัว)

ส่วนเรื่องที่ว่าแตกคอกัน เว็บบ้านมหาล่มนั้น ถ้าจับตัวคนที่พูดมาหาผมได้ ผมมีรางวัลให้อย่างงาม ผมเตรียมไว้แล้ว จะเลือกเอาเบอร์ไหน (เปล่า ไม่ใช่เบอร์รองเท้า แต่เป็นเบอร์เสื้อบ้านมหา) ::)

และถ้าหากจะล่มจริง ก็เป็นเรื่องของธรรมชาติ ไม่มีอะไรที่จีรังและยั่งยืน หรือไม่มีอะไรเที่ยงแท้แน่นอน เมื่อมีพบต้องมีจาก เมื่อเกิดอยู่ก็ดับไป ก็เป็นเรื่องธรรมดา

แต่ถ้าล่มด้วยเรื่อง "หยิน" และ "หยาง" บอกตรง ๆ นะ ผมคงนอนตายตาไม่หลับแน่ครับ

-----------------------------------------------------------------------

"ถ้าทำด้วยใจรัก ก็จงรักที่จะทำต่อไป

ไม่มีใครเกิดมาเพื่อที่จะเหมาะกับอะไร

แต่ทุกคนเกิดเพื่อที่จะเลือกทำอะไรที่เหมาะกับตัวเอง

และทำแล้วตนเองเกิดความสบายใจและมีความสุขต่างหากล่ะ"

รักนะเด็กโง่

สิ่งมหัศจรรย์ที่เรียกว่า "มนุษย์....เฒ่าจังไร"

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom
    คำโบราณหว่าไว้ อย่าลืมถิ่นพงพนา ซั่นแหล่วพี่น้องเอ้ย

ให้เจ้าเซื่อสิ่งที่เห็น ให้เจ้าเฮ็ด สิ่งที่เจ้า คือหว่านั้น ถิ่นอีสาน...

I love dj

I love dj I love dj

I love dj baanmaha

I love dj I love dj I love djI love dj I love dj

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5

เชื่อแล้วจ้า "แมงตาแตก"::)คนสิฆ่ากันอยู่หน้าฮ่านหล่าติ๋มแหล่นใส่หว่านิยายกะแหล่นหนีตั๊วย่าน//เด้กน้อยจ๋ายายกะตั้งใจหว่าสิไปฟังธรรมยุหล่ายายกะมักพระโอ๊ะมักธรรมะยุคือกันหล่าแต่กะตื่นบ่ทันจั๊กมื่อ ::)ยายมาหย่าวมากรี๊ดๆๆๆๆๆ มาฟ้อน แยะๆๆๆๆเสิ่นจนแอวเสีนศูนย์แล้วย่อนหยังหละหึ..กะย่อนมักดีเจเผิ่นหละฟังดีเจคนใดกะหลงเผิ่นเบิ้ด เป็นตาหน้าหน่ายจะของหลาย ดีเจเสียว งึกๆๆๆๆๆๆกะมัก::)
    ดีเจพลดีเจเด็กน้อย .กรี๊ดๆๆๆสลบ ดีเจปอเผิ่นกะทำซงถามหาแต่ลูกสาวยายบาดเปิดทางให้แล้วเผิ่นกะเปิดดากอาดหลาด::)ดีเจปุ้ยกะเสียงหานติดหู ดีเจเต็มใจให้ตั๋วกะสุดยอดจ้าขอเพลงอันหยั่งมีมีจักซาติ ::)
    (แซวเหล่นเด้อบ่าว )หว่าแล้วกะสิไปห่อนแอวก่อนหล่าเพลงกะลังห่าวๆๆๆ
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ บ่าวโจ่โล่
    พอผมได้อ่านกระทู้นี้ ผมรู้สึกน้ำตาไหลครับพี่น้อง ผมต้องขอขอบคุณสำหรับดีเจอาสาทุกท่าน ทุกคน
    ถ้อยคำใด หรือ ส่วนได๋ส่วนหนึ่ง ที่มีส่วนเฮ็ดให้ พี่ น้อง อ้าย เอื้อย บ่สบายใจ หรือ เหตุใด ๆ กะแล้วแต่
    ถ้าสิ่งทั้งปวงของผม มีส่วนที่เฮ็ดให้ ทุกท่าน ทีมงานบ้านมหา บ่สบายใจ ผมต้องขอกล่าวคำว่า "กราบขออภัย"
    รัก พี่น้อง ทุกท่าน ทุกคนด้วยใจคารวะ เท่าที่เห็น ผมกะมีส่วนมาเว้านำพี่ นำน้อง แล้วกะแต่งกลอนลาว
    จักแม่นผญา บ่บุ แต่บ่าวกันต์ สุดที่รัก เผิ่นกะว่า ผญา ฆ่าคน พะนะ สำหรับผม มีแต่ความหวังดี ปราถนาดี
    นำพี่ นำน้อง ทุกท่าน ทุกคนด้วยความจริงใจ และ คำขออภัยอิหลี ถ้าผมได้มีส่วนได ส่วนหนึ่งที่เฮ็ดให้
    พี่น้อง บ่สบายใจครับผม

สำหรับเรื่องความแตกแยก ผมกะสิคืออ้ายพลเว้าคือกันหล่ะครับ มีหยังกะตามที่บ้านมหา อยากให้ซ่อย
    หรือผมมีโอกาสซ่อยเหลือหยังได้อิหลี ผมยินดีอาสาครับ อย่าได้เกรงใจหยังเด้อครับ

รัก และ คิดถึง ทุกท่าน ทุกคน ครับผม

อย่าคิดนะว่าเธออยู่ในโลกนี้คนเดียว หนทางไม่เปลี่ยวขนาดนั้น ยิ้ม ๆ ไว้ซิก็อุปสรรคต้องฝ่าฟัน ยังไงเธอก็จะมีฉันคอยห่วงใย

สื่อบันเทิงที่นำมาให้รับชม รับฟังเป็นเพียงตัวอย่างเท่านั้น หากท่านชื่นชอบ สื่อใด โปรดซื้อสินค้าลิขสิทธิ์

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย

ขอเป็นหนึ่งกำลังใจ

ลูกหิน . ...เห็นกระทู้นี้ มีความรู้สึกว่า ยังไงกะต้องเข้ามา วนไป วน มา และกะเข้ามา::) ตั้งแต่ วันแรก จนวันนี้เรียกได้ว่า
    ลูกหินอยู่ตรงหน้าฮ้านแทบตลอด จนกล้าเว้าได้ ว่าเป็น ยามพู้นนะ ... . เฝ้าดีเจ มาตลอด มักเพิ่นหลาย (t (t

มีโอกาสได้เห็นพัฒนาการหลายอย่างของสถานีอาสาของเรามาโดยตลอด บ่อยครั้งลูกหินกะทุกข์ร้อนใจทำตัวเหมือนผู้ประสานดีเจ ไปโน่นลูกหินกะดาย (อันนี้ต้องกราบขออภัยดีเจที่รักอีหลีคั่นเฮ็ดไปแล้วบ่เป็นที่ต้องตาต้องใจขออภัยเด้อจ้า จุ๊บๆๆ ) เพราะฉะนั้นจึงมีดีเจหลายท่าน ที่ลูกหินโทรไปขอให้ขึ้นฮ้านจัดเพลง เพราะบ่อยากให้เงียบ แต่ บางทีกะบอกให้ปล่อยว่างถ้าจำเป็น บ่ มีไผ๋มาจัดอีหลีกะว่างได้ แต่เท่าที่ผ่านมาจะเกิดเหตุการณ์สถานีว่าง กะ บ่ โดนดอกจ้า...มอด บ่ โดน พี่น้องดีเจที่ว่างกะสิเข้าจัด (เสียบ) บางท่านสิไปเฮ็ดงานนอก บ้านลูกหินกะว่า อย่าพึ่งไป มาจัดรายการก่อน
    บู้ยยยย อันนี้กะเสี่ยวรักดอกจ้า จึงกล้า ขอบคุณจ้าดีเจเสี่ยวเด็กน้อย ที่รัก ขอเป็นหนึ่งกำลังใจ

ลูกหินคิดว่า จากวันแรกถึงวันนี้ จำนวน ip ที่เข้ามารับฟังรายการของสถานีของบ้านมหาเราเพิ่มขึ้นตลอด ตรงนี้บอกอะไรหลายอย่าง ต้องยกความดีให้เวปมาสเตอร์ ให้ดีเจที่รักทุกคน และลูกหินยังวาดหวังต่อไปในภายหน้า...ถึงความก้าวหน้า ถึงมาตรฐาน ซึ่งดีเจที่รักกะคงต้องเหนื่อยต้องหนัก สำหรับลูกหินคงมีแต่กำลังใจ เสียงปรบมือ และถ้ามีอะไรให้ลูกหินรับใช้กะยินดี เพื่อความก้าวหน้าในอนาคตของเวปบ้านมหา ของเรา

การเป็นดีเจ ลูกหินคิดว่าต้องมีความหนักแน่น ใจดี ใจเย็น เพลงที่แฟนเพลงขอ คือเสียงสวรรค์นะ ยิ่งมีการโทร การขอ การติดตามมาก นั้นหละ แสดงให้เห็นว่าแฟนเพลงเพิ่นรักเพิ่นชอบ ถ้า บ่ มีตี้หละน่าคิด การเว้าหน้าไมค์ คือกันกะต้องนำเสนอสิ่งที่ดีดี ซึ้งตรงนี้คิดว่าดีเจของบ้านมหาเรา เฮ็ดตรงนี้ได้ดีไม่น้อย . .. . (การแสดงความเห็นของลูกหิน เกิดจากความรักเวป นะและกะรักดีเจ บางทีอาจสิตรง ตรง ถ้าบ่ถูกใจ กะขออภัยก่อน)

ก็ขอเป็นหนึ่งกำลังใจให้สถานีของเราพัฒนารุดหน้าได้รับการยอมรับ ใน ระดับกว้างยิ่งขึ้นไป

ขอเป็นหนึ่งกำลังใจ

ด้วยรักจากใจ
    ลูกหิน..คนไกลๆ

อดีตแม่ยกดีเจ ทั่วราชอาณาจักร อิอิ
    ปัจุบัน ยกอยู่แถว ๆ สน. 1
    อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน