หัวข้อ: มาร่วมวิเคราะห์วิจารณ์ม่วนๆก่อนแข่งนำกันเด้อครับ 17 มิ.ย 53 กลุ่ม A และ B

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1

มาร่วมวิเคราะห์วิจารณ์ม่วนๆก่อนแข่งนำกันเด้อครับ 17 มิ.ย 53 กลุ่ม A และ B

18:30 อาร์เจนตินา - เกาหลีใต้ ช่อง7
    ฟอร์มสดมานำกันทั้งสองทีมครับ อาร์เจนติน่ามีเมสซี่ที่เป็นตัวขับเคลื่อนเกม ส่วนเกาหลีใต้ มี ปาร์ค จีซอง ที่มีความเร็วและเฉียบคม กองหลังอาร์เจนติน่าไม่ค่อยดีเลยครับ หากเกาหลี วางแผนมาประกบตายเมสซี่ให้เล่นไม่ได้ ใช้การโจมตีริมเส้น บวกพละกำลังที่แข็งแกร่ง ผมว่า เกาหลีอาจมีเซอร์ไพร์ และไม่น่าจะแพ้ด้วยครับ เปิดเกมแลกมัน สูสีแน่ครับ

ผลที่คาด เสมอครับ

21:00 กรีซ - ไนจีเรีย ช่อง 9
    กรีซ ไม่มีอะไรโดดเด่นเลยครับสำหรับเกมที่ผ่านมา ลูกกลางอากาศที่เคยอันตรายไม่มีให้เห็นอีกแล้ว ถือว่าเป็นช่วงขาลง ผิดกับไนจีเรียที่มีความมุ่งมั่นมากกว่า

ผลที่คาด กรีซ 1 ไนจีเรีย 2

01:30 ฝรั่งเศส - เม็กซิโก ช่อง 11
    ฝรั่งเศสบ่มีทางเลือกต้องชนะสถานเดียวหากต้องการเข้ารอบแบบสดใส และยังผมยังเซื่อในศักยภาพของทีมชาติฝรั่งเศสว่าจะเอาชนะเม็กซิโกได้แน่ครับ

ผลที่คาด ฝรั่งเศส 2 เม็กซิโก 0

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวห้วยละโอง
    ที่ผ่านมาท่านรองมีเฮตลอดคับ ผมยังคิดว่าอาร์เจนบ่แพ้คับ แต่บ่ขาดคับ ถ้าสกอร์แรกมาเร็วกะอาจไหลคับ คู่โปรตุเกส ถ้ายัง 11คนถ่อกันผมให้ 2-1 บ่แนะนำให้เล่นการพนันเด้อคับ เบิ่งเพื่อสนุกสนานคับ เบิ่งหลายตาสิเป็นผีดีบแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวห้วยละโอง; 17-06-2010 at 14:02. เหตุผล: พิมพ์ผิด

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ สาวเมืองกะสิน
    ที่ผ่านมาอาร์เจนกะเล่นโอเคนะคะ ก็แอบลุ้นๆอาร์เจนซ่อยหมู่อยู่คือกันจ้า หมู่อยากให้อาร์เจนได้แชมป์ เพระว่าอยากเบิ่งมาราโดน่าและนางแบบสาวสวยอาร์เจนแล่นแก้ผ้า แก้บนว่าซั่น เอิ๊กๆๆ
    ถ้าอาร์เจนได้แชมป์ หมู่คงจะนอนหลับฝันดีอยู่ดอกจ้าที่ได้เห็นสาววิ่งแก้บน แต่คะน้อยนี่แล้ว คงสิฝันร้ายไปตลดอชีวิต ที่ถ้าเห็นมาราโดน่าวิ่งแก้บน 5555555

แต่จังได่กะเชียร์สเปนคือเก่าจ้า (เอ๊ะ มันบ่เกี่ยวกันนี่นา กับคู่มื่อนี่ อิอิ)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มนนท์
    วันนี้เชียร์ไนจีเรียครับ อาร์เจนน่าจะชนะขาด

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    มาราโดน่า แก้ได้เกมดี อีหลีครับ ฉายแวว ได้แก้ผ้าแล่นแล้วครับ