หัวข้อ: ชมวิว

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4

ชมวิว

มีเวลาว่าง ก็มีคนมาตืดต่อให้ขับรถพาชมวิว เป๊นสถานที่ท่องเที่ยวในวันหยุดคะมีนักท่องเที่ยวมาชมวิว และปีนเขา เดินชมถ้ำ วันหยุดคนจะแยะมาก แต่ในวันที่เราไปไม่ใช้วันหยุด ก๊เลยเงียบและโชวสำหรับเด๊กหยุดก๊ได้แต่ชมวิวจริงๆ
    ชมวิว

ชมวิว

ชมวิว

ชมวิว

ชมวิว

ชมวิว

ชมวิว

ชมวิว

ชมวิว

ชมวิว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ไก่น้อย; 07-06-2010 at 07:28. เหตุผล: แก้ไขบางรูปที่โพสต์ไม่ขึ้น ค่ะ

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    งามๆคุณนิ ฝั่งยุโรปเป็นตาเงียบสงบดีเเนะ มีป่ามีภูเขาร่มรื่น แต่ว่าปุ้ยคงจิอยู่บ่ได้ดอก
    เงียบสงบรื่มรื่นโพด ชอบแบบวุ่นวาย เร่งรีบ 5555+
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา
    สวยค่ะ ตอนนี้ทางอังกฤษ มองไปทางใหนจะเขียวชะอุ่มไปหมดเลย

อากาศกำลังดีค่ะ แต่ไม่ดีสำหรับเม คือแพ้พวกเกษรดอกใม้ที่ปลิวมาตามอากาศหน่ะ

จะจามตลอดเลยอ่ะ เซ็งจริงๆ ตาแดง จมูกแดงหมด ทำไงดี กลับบ้านเราดีกว่าเนาะ หุหุ

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    สวยงามเนาะบ้านเพิ่น เห็นทุ่งหญ้ากับเกาะน้อย กะคิดเห็นนิทานเด้กน้อยเลี้ยงแกะ แฮะๆ พี่นิแนะนำแน่เด้อจ้า วิวมาจากเมืองได จ้า
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    ช่วงหน้าซำเมอร บ้านเมื่องเค้าจะสวยมากคะ มองไปทางไหนเขียวชอุ่มและเป็นช่วงที่อากาศดีที่แสงแดดบ้านเรื่อนก็จะทาสีทำความสะอาดทำสวน
    [IMG][/IMG]
    ช่วงรอก่อนที่จะเข้าชมในถ้ำ เค้ามีเวลาแล้วไกด์จะพาไป

[IMG] google.co.th/img710/5325/dsc2942n.jpg[/IMG]
    ภาพข้างบนจะเป๊นเมือง matlook คะ อย่ต่างอำเภอ ของ derby ห่างบ้านพี่ สามสิบไมล์คะ
    ภาพข้างล่างคือ บ้านโบราญของผู้ดีเก่าท่านรอส หรือบ้านเราจะเรื่ยกว่าท่านพระยาสมัยก่อน ที่ตกมาเป๊น
    มาสู่ลูกหลาน ก็เปิดไห้ชมเป็นพิพิธภัณฑ์( เขียนผิดแก้ให้ด้วยคะ) รายได้ส่วนหนึ่งให้รัฐบาล
    บ้านนี้ที่เค้ามาถ่ายทำหนังเรื่อง แฮรี่พรอสเตอรคะ ชื่อว่า บ้าน chatsworth house.ลองเข้าไปเปิดดูนะคะ www.chatworth.org
    ในวันนั้นไม่ได้เข้าไปข้างในเพราะคนไปด้วยต้องรีบกลับมาทำงาน แต่พี่นิ เคยไปกลับลูก ข้างในสวยมากคะ เหมือนวังและเครื่องชองใช้
    สมัยโบราณ สวนดอกไม้สวยมากๆคะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ไก่น้อย; 08-06-2010 at 09:52. เหตุผล: แก้ไขคำผิด ค่ะ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ภาพงามๆๆๆๆๆๆ คนกะงามๆๆๆๆๆๆๆ อิอิ....อากาศบ่อค่อยดี กะระวังโรคแน่เด้อพี่นี่ เพื่อนพี่นินำ...พวกโรคปอด หรือโรคต่างๆ...5555

บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คนตระการ...
    ภาพงามๆๆๆๆๆๆ คนกะงามๆๆๆๆๆๆๆ อิอิ....อากาศบ่อค่อยดี กะระวังโรคแน่เด้อพี่นี่ เพื่อนพี่นินำ...พวกโรคปอด หรือโรคต่างๆ...5555
    ขอบคุณจ้าที่เป็นห่วง กลัวเพื่อนพี่เป็น โรคปอด คริคริคริ รู้นะมองอะไรคิดไร อิอิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สะใภ้อิสาน; 09-06-2010 at 08:36.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ GROOPPY
    งามแท้ ปานได๋น้อสิมีบุญได้ไปเที่ยวเบิ่งคือจั่งเพิ่นน้อนิน้อ วาสนา ผลา น้อย แทะน้อ อิอิ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ มะลิลา
    ขอบคุณ นะคะ ที่นำมาให้ได้ชม สวยค่ะ..