หัวข้อ: ลองเบิงกับชีวิต

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ สาวกรุงศรี

ลองเบิ่งอีกจั๊กเทือ

เมื่อก่อนเคยมีหลายคู่ที่มาตั้งกระทู้เกี่ยวความรักที่สมหวัง ซึ่งความรักดังกล่าวได้เกิดขึ้นที่บ้านมหาแห่งนี้ วันนี้ตัวอ้อมเองก็ยังไม่ได้ถือว่าสมหวัง แต่ก็คิดว่าไม่น่าจะผิดหวังเช่นกัน 5555

เมื่อก่อนตอนที่เข้ามาบ้านมหาวันแรก เข้ามาโดยบังเอิญเพราะหาคำผญาเกี่ยวกับเรื่องความรัก ช่วงนั้นเพิ่งอกหักและก็ได้เข้ามาในกล่องขอเพลงโดยบังเอิญ แต่วันนี้คิดว่าบังเอิญมีความรักในบ้านมหาเช่นกัน คนคนนั้นคือหนุ่มหน้าลาวหรืออ้ายต่ายที่หลายๆคนรู้จักนั่นเอง อดีตที่ผ่านมาเราไม่รู้หรอกว่าแต่ละคนเจอกับอะไรมาบ้าง

แต่ในวันนี้เราได้ตัดสินใจที่จะเป็นกำลังใจให้กันและกัน ถึงแม้ว่าวันข้างหน้าอาจจะสมหวังหรือผิดหวังก็ต้องลองเสี่ยงกันดู อย่างน้อยๆถึงวันข้างหน้าจะไม่เป็นอย่างที่หวัง ก็ไม่เป็นไร แต่ในวันอ้อมเองได้รับความรู้สึกดี ๆ จากหนุ่มหน้าลาวคนนี้แค่นี้ก็ดีใจแล้ว ขอบคุณมากนะคะดีเจหนุ่มหน้าลาว อ้ายต่าย สำหรับความรู้สึกดีๆที่มอบให้กัน หวังว่าวันข้างหน้าความรู้สึกนี้จะยังคงมีให้อยู่เหมือนเดิมนะคะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 22-06-2010 at 17:44. เหตุผล: แก้คำผิด จาก "ไม่หน้า" เป็น "ไม่น่า"

Moderators สัญลักษณ์ของ บ่าวตั้ม
    บล็อก
    2
    ยินดีด้วยครับ ฮักกัน ดีกว่าซังกันครับ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

ยินดีด้วยครับ

ขอแสดงความยินดีกับน้องอ้อมด้วยความจริงใจครับ จริง ๆ แล้วน้องอ้อมเป็นคนมีเสน่ห์ครับ ทั้งเสียงร้องเพลงก็ไพเราะออดอ้อน หน้าตาก็น่ารัก หนุ่มหน้าลาวเองเท่าที่ฟังมาก็เป็นคนดีมีน้ำใจ ช่วยเหลือพี่ ๆ น้อง ๆ ในการทำไฮ 7

อดีตอย่าไปย้อนถึงครับ ถ้าจะเดินหน้าเพื่อค้นหาอนาคตก็จงจูงมือเพื่อพร้อมที่จะพากันก้าวเดินด้วยความเชื่อใจซึ่งกันและกัน วันข้างหน้าทุกอย่างอาจเปลี่ยนแปลงจนเรารับไม่ได้ แต่วันนี้เมื่อมีความรู้สึกดี ๆ ขอให้รักษามันไว้ให้ยาวนานครับ

ไม่ว่ากระทู้นี้จะมีเจตนาอย่างไรก็ตาม แต่เมื่อได้ฟังก็รู้สึกดี พี่ขออวยพรให้น้องทั้งสองจงสมหวังในความรัก ขอบคุณบ่าวคนเดิมที่ได้สร้างสะพานรักให้พวกเรามาพบกัน ความรักอาจจะมีสมหวังผิดหวัง อกหักบ้าง ก็ถือว่าเป็นเรื่องธรรมดาครับ

หากพร้อมที่จะรัก ก็จงพร้อมที่จะยอมรับกับมันครับ ....ขอให้โชคดีครับน้องอ้อม - หนุ่มหน้าลาว

[RADIO]http://www.file2go.com/dl.php?fi=22s2[/RADIO]

ด้วยรัก

พล พระยาแล
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 30-06-2010 at 12:07.

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับกับความรัก ขอให้รักกันนานๆ

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ หนุ่มขี้เกี้ยม
    อ่านแล้วกะอดดีใจน้ำน้องอ้อมบ่ได้ ขอให้เก็บเกี่ยวแต่สิ่งดีๆ ของกันและกันไว้ มองโลกในแง่ดี เพิ่มความไว้วางใจหลายๆ แล้วความรักสิราบลื่น มื้อได๋น้อสิได้ไปซ่อยแห่ขันหมาก อย่าลืมส่งข่าวแหน่เด้อ
    ความฮัก ความมักมาแล่นกุ้มมันคือสุ่มงุมหัว ความฮัก ความมักมาพอ พอ คือกะทองุมไว้
    ขอให้โชคดีในความรักตลอดไปครับ :l-
    หนุ่มขี้เกี้ยม

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    เก็บความรู้สึกดีๆ ที่มีต่อกันไว้ดีแล้วน้อง ถึงวันหน้าซิสมหวังหรือผิดหวัง เฮากะยังเป็นพี่เป็นน้องกัน
    การที่จะประสบความสำเร็จได้ ต้องขึ้นอยู่กับความพยาม ความตั้งใจ สู้ฝ่าฟันอุปสรรคทุกอย่าง

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ เชษ แฟมมิลี่แมน
    ทุกคนเกิดมาย่อมแสวงหาความรัก แม้บางครั้ง ความรักนั้นอาจจะเข้ามาแบบบ่ได้ตั้งใจ แต่สำหรับพี่น้องบ้านมหานี่ ส่วนมากเคยได้คุยกันบ่เคยเห็นหน้ากัน นั่นหละครับคือเสน่ห์จุดหนึ่งของบ้านมหา
    **คนที่รู้หน้าแต่บ่รู้ใจ แต่คนที่รู้ใจ กลับบ่ได้เห็นหน้า** ผมกะเป็นอีกคนหนึ่งที่ตกอยุ่สภาพแบบนี้ กับคนที่บอกว่าจะพามาสาวกรุงศรี กับอ้ายพล นั่นหละครับ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    เอ๋า มาคือฟ้าวตั้งแถะซั่นน่ะ กระทู้นี่แมะ ผู้สาวสิมาจีบเพิ่น สิเฮ็ดจั่งใด๋

และผู้บ่าวสิมาจีบน้องอ้อม สิกล้ามาจีบตี๊ซั่นน่ะ ....ฮ่วย

ให้จนว่าได้มื่อสิแต่งงานกันพุ่นเด้อจั่งค่อยออกมาเว่า ฮ่า ๆ ๆ

กันสนุ๊กกันคักโพดเห็นว่ากะดาย กำลังว่าสิจีบ เออ อ่า ๆ ๆ

หนุ่มหน้าลาวเลายุแมะ ฮ่า ๆ ๆ ๆ เอิ๊ก ๆ

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7
    ขะน้อย...กะจ้องสิไปกินดองอยู่ ฮ่า.. ...ค่อยเป็นค่อยไปครับ น้องหล่า..ช้าๆได้พล่าเล่มงาม ตั๊ว.....ให้กำลังแฮงใจครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    ไม่รองไม่รู้ ไม่ดูก็ไม่เห็นจ้า อิอิอิ สมหวัง มีความสุข กับความรักจ้า พี่สาวกรุงศรี จ้า