หัวข้อ: ชีวิตตำรวจ จะตายเมื่อไหร่ยังไม่รู้

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเมืองกาญจน์

ชีวิตตำรวจ จะตายเมื่อไหร่ยังไม่รู้

ใครว่าว่าเป็นตำรวจมันสบาย หารู้ไม่ว่าออกจากบ้านไปจะได้กลับมาหรือเปล่ายังไม่รู้ หนุ่มเมืองกาญจน์เองก็เหมือนกัน บอกกับคุณณัฏฐ์ธนันว่า เรามันเป็นตำรวจ ออกจากบ้านตอนเช้าหากว่าได้กลับมาก็ถือว่าโชคดี แต่เพื่อนตำรวจหลายคน ต้องเสียชิวิตในการปฏิบัติหน้าที่
    หนุ่มเมืองกาญจน์ยังโชคดี ที่ยังมีโอกาสได้กลับบ้าน ยังมีโอกาสกลับมาพบหน้าลูกเมีย เมื่อสักครูหนุ่มเมืองกาญจน์พากำลังออกไปเพื่อป้องกันการแพร่ระบาดของยาเสพติด เนื่องจากได้รับแจ้งจากชาวบ้านว่ามีคนกำลังขายยาเสพติดอยู่ แต่พลาดท่า ถูกคนร้ายลอบทำร้าย ยังดีที่ไม่เป็นไรมาก และเป็นตัวหนุ่มเมืองกาญจน์เอง หากป็นลูกน้องที่หนุ่มเมืองกาญจน์ต้องรับผิดชอบชีวิตของพวกเขา ไม่รู้ว่าจะเป็นอย่างไร

ชีวิตตำรวจ จะตายเมื่อไหร่ยังไม่รู้

ปล.ต้องการให้เป็นอุทาหรณ์ว่า จะต้องระมัดระวังมากกว่านี้ ไม่มีจุดประสงค์อื่นใด

สุนัขเจ็บมันจะร้อง แต่เสือเจ็บมันไม่เคยร้อง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หนุ่มเมืองกาญจน์; 26-06-2010 at 23:46.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยเมืองเพชร
    ครับ ต้องระวังให้มากๆครับผม แต่ก้อนับว่าโชคดีครับที่ไม่เป็นอะำไรมากครับ
    ขอเป็นกำลังใจให้ตลอดครับผม ให้หายเร็ววันนะครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    จักแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จักรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จักยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จักปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

-------
    ปกติยายกับหนุ่มเมืองกาญจน์จะพูดคุยกันแต่แบบขำๆฮาๆ แต่เห็นกระทู้นี้แล้วยายขำไม่ออกมันอึ้ง พอนะหนุ่มอย่าให้มากกว่านี้นะ ยายไม่ชอบเลย ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คนข้างหลังจะเป็นยังไงโดยเฉพาะลูกแก้วเมียขวัญ (กิ๊ก ยายบ่สะออนดอก! อย่าหัวปอดมัน)
    ขอสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองให้หายไวๆ ยายขอเป็นกำลังใจให้คนดีของยายตลอดไปค่ะ
    (เซาไวๆยายสิพาไปเลี้ยงผัดเผ็ดปลาอีฮือเด้อ )
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

หายไวๆเด้อจ้า ขอให้คุณพระคุ้มครองเด้อจ้า
    เมื่อความจนผลักไส ดิ้นรนเท่าไรยิ่งไกลบ้าน

Moderators สัญลักษณ์ของ บ่าวตั้ม
    บล็อก
    2
    ทำงานเพื่อประชาชน(ผู้พิทักสันติราษ์ฏร์)ถึงตัวจะตายก็ช่างมัน มิเคยคำนึงถึงชีวัน เข้าประจันเหล่าร้าย เพื่อประชา อยู่ในใจตำรวจทุกนายเสมอครับเป็นกำลังใจให้นะครับ หายไวๆครับ

Bump: สุนัขเจ็บมันจะร้อง แต่เสือเจ็บมันไม่เคยร้อง(โดนใจมากเลยครับ)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    ทำงานที่อำเภอพรเจริญ จ.หนองคาย
    ๓ ปีก่อน
    ที่โรงพักผม
    เป็นช่วงสงกรานต์
    มีข่าวว่า มีคนร้ายหนีหมายจับ
    เข้ามาในพื้นที่ ตำรวจที่ตั้งด่านออกตรวจรถ
    ที่ผ่านมาและผ่านไปแบบระวังมากขึ้น
    พอจะตรวจรถคันสงสัย
    แค่ขอดูบัตรเท่านั้นแหละ
    มันดึงลลักระเบิดจะโยนใส่ตำรวจ
    เท่านั้น เสียงดัง boom
    ลูกน้อง ในส่วน ตำรวจเจ็บ ๓ อปพร อีก
    ส่ง รพ.อุดร เกือบตาย เส้นเลือดใหญ่ขาด
    อันตรายครับ เป็นตำรวจไทย

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    ขอให้หายไวๆนะครับ ตำรวจไทยสู้ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sompoi; 27-06-2010 at 13:37.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ แจ่มใสยิ้มสวย
    บล็อก
    18

ขอให้อ้ายหนุ่มเมืองกาญจน์ หายไวๆ และปฏิบัติหน้าที่ด้วยดีตลอดไปค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sompoi; 27-06-2010 at 13:37.

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    เข้ามาเยี่ยมไข้นำเด้อจ้า และขอเป็นกำลังใจให้เจ้าหน้าที่ตร.ไทยอีกแรงหนึ่งจ้า คือเพิ่นว่าล่ะเนาะ.. ....คนเก่งมีอยู่มาก แต่ที่หายากคือคนดี..เนาะค่ะ .. สู้ๆเด้อพี่น้องตร.ไทยเฮาสุท่านค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sompoi; 27-06-2010 at 13:38.
    มองต่าง..อย่างปลง

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ บ่าวหนองคาย
    หายเร็วๆเด้อครับอ้าย คุณพระคุ้มครองครับผม